Health: योनीत खाज येण्याची ही असू शकतात कारणं, उपचार कसे करावे ? जाणून घ्या – Loksatta

Written by

Loksatta

योनीतून खाज सुटणे ही एक अशी समस्या आहे ज्यामुळे स्त्रिया अनेकदा बळी पडतात. योनिमार्गात खाज येण्याची मुख्य कारणे म्हणजे हार्मोनल बदल, गर्भधारणा, रजोनिवृत्ती यामुळेही योनीमार्गावर खाज सुटण्याची समस्या निर्माण होते. योनिमार्गातील चांगल्या बॅक्टेरियांची संख्या कमी झाल्यामुळे योनीतून खाज सुटते, असे अनेक संशोधनांतून समोर आले आहे. चांगले बॅक्टेरिया कमी झाल्यामुळे योनिमार्गात संसर्ग होण्याचा धोका वाढू शकतो आणि योनीला खाज सुटू शकते.
योनिमार्गात खाज सुटणे ही समस्या अनेकदा सुगंधी साबण वापरल्याने होते. योनीतून खाज सुटणे हा एक यीस्ट संसर्ग आहे ज्यामुळे योनीभोवती खाज येते. पण ही खाज एक्जिमा किंवा इतर कोणत्याही त्वचेच्या संसर्गामुळे देखील असू शकते.
योनीतून खाज येण्याची इतर कारणे: योनीमार्गावर खाज येण्याची इतरही अनेक कारणे आहेत. उदाहरणार्थ घाणेरडे सॅनिटरी नॅपकिन वापरणे, साबणाचा जास्त वापर करणे, घट्ट पँटीज वापरणे आणि  प्यूबिक एरियामध्ये  वॅक्सिंग करणे यामुळे देखील या समस्येचा सामना करावा लागतो. जर तुम्हालाही योनीमार्गात खाज येण्याने त्रास होत असेल तर आजपासूनच उपचार सुरू करा. यावर उपचार कसे करावे ते जाणून घेऊया.
मराठीतील सर्व लाइफस्टाइल ( Lifestyle ) बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: How to stop vaginal itching know the reason and best home remedies to cure it prp

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares