LIC Aadhaar Shila Plan: महिलांसाठी एलआयसीचा बेस्ट प्लान; कमी गुंतवणुकीत मिळणार लाखोंचा फायदा – Loksatta

Written by

Loksatta

लाखो लोकांचा देशातील सर्वात मोठी आणि जुनी विमा कंपनी असलेल्या एलआयसीवर विश्वास आहे. कंपनी वेळोवेळी नव्या योजना ग्राहकांसमोर आणत असते. यामुळे लोकांना भविष्यातील नियोजन करण्यास मदत होते. आज आम्‍ही तुम्‍हाला एलआयसीच्‍या अशा पॉलिसीबद्दल सांगणार आहोत, जी तुम्‍हाला कमी पैशात चांगली बचत देऊ शकते. तुम्हाला छोट्या गुंतवणुकीपासून सुरुवात करायची असेल. त्यामुळे एलआयसीची आधार शिला पॉलिसी तुमच्यासाठी उत्तम पर्याय आहे. एलआयसीच्या या प्लानमध्ये गुंतवणूक करणाऱ्या महिलांना बचत आणि सुरक्षा दोन्हीचे फायदे मिळतात. हा प्लान खरेदी करून तुम्हाला अनेक फायदे मिळतील. हे धोरण यूआयडीएआयद्वारे जारी केलेले आधार कार्ड असलेल्या महिलांसाठी तयार करण्यात आले आहे. एलआयसीच्या या विशेष योजनेबद्दल सविस्तर माहिती घेऊया.
एलआयसीची आधारशिला पॉलिसी फक्त महिलांसाठी आहे. यात ८ वर्षे वयापासून ते ५५ वर्षे वयापर्यंत गुंतवणूक करता येते. या पॉलिसीमध्ये महिलांना अनेक प्रकारे फायदे मिळतात. उदाहरणार्थ, या पॉलिसीमध्ये, कोणतीही महिला किमान ७५ हजार रुपये आणि कमाल ३ लाख रुपयांचा विमा खरेदी करू शकते. एलआयसीच्या या योजनेअंतर्गत तुम्ही तिमाही, सहामाही आणि वार्षिक आधारावर गुंतवणूक करू शकता. या योजनेअंतर्गत, तुम्ही किमान १० वर्षे आणि जास्तीत जास्त २० वर्षे गुंतवणूक करू शकता. जर तुम्ही २० वर्षे दरमहा ८९९ रुपये जमा केले तर पहिल्या वर्षी तुम्ही फक्त १०,९५९रुपये जमा कराल. यावर ४.५ टक्के करही भरावा लागेल. आधारशिला योजना विकत घेतलेल्या महिलेचा दुर्दैवाने मृत्यू झाला, तर या प्रकरणात निश्चित रक्कम तिच्या घरातील सदस्यांना दिली जाईल. या योजनेत कोणतीही आयकर सूट उपलब्ध नाही.
Job Insurance Policy: आता नोकरी गेल्यास ईएमआयची चिंता नाही; विमा घेऊन निश्चिंत राहा, पण…
ही पॉलिसी कोण घेऊ शकते
जर तुम्ही २० वर्षांसाठी दरमहा ८९९ रुपये जमा केले तर २० वर्षात तुम्ही एकूण २ लाख १४ हजार रुपये गुंतवाल. तुम्हाला पॉलिसीच्या मॅच्युरिटीवर ३ लाख ९७ हजार रुपये मिळतील. या पॉलिसीमध्ये गुंतवणूक करून महिला त्यांचे भविष्य सुरक्षित करू शकतात आणि २० वर्षांनंतर मोठी रक्कम जमा करू शकतात.
मराठीतील सर्व लाइफस्टाइल ( Lifestyle ) बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Lic aadhaar shila plan for woman know about policy rmt

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares