अडचणींत वाढ: 'तो' निर्णय आप सरकारच्या अंगलट?; विरोधकांनी साधला निशाणा, म्हणाले.. – Krushirang

Written by

Welcome, Login to your account.
Recover your password.
A password will be e-mailed to you.

दिल्ली – पंजाबमध्ये (Punjab) सध्या कडाक्याच्या उन्हात वीजपुरवठा खंडित(Power Crisis) होण्याच्या समस्येला तोंड द्यावे लागत आहे. पंजाबमध्ये भगवंत मान (Bhagwant Mann) यांचे सरकार स्थापन झाल्यानंतर मान सरकारने 1 जुलैपासून 300 युनिट मोफत वीज देण्याची घोषणा केली असली तरी वीज कपात सुरूच आहे. यासोबतच मागणीही 40 टक्क्यांनी वाढली आहे. कपातीवरून विरोधकांनी आप सरकारवर निशाणा साधला आहे
पंजाबमधील विरोधी पक्षांनी राज्याच्या सत्ताधारी आम आदमी पार्टी (AAP) सरकारवर कडक उष्णतेच्या काळात अनेक ठिकाणी वीज कपात केल्याबद्दल ग्राहकांना चोवीस तास वीजपुरवठा करण्याचे आश्वासन पूर्ण करण्यात अपयशी ठरल्याचा आरोप केला. तथापि, पंजाबचे ऊर्जा मंत्री हरभजन सिंग यांनी सांगितले की, वाढत्या तापमानामुळे गेल्या वर्षीच्या याच कालावधीच्या तुलनेत यावर्षी विजेच्या मागणीत 40 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे. ते म्हणाले की, केवळ पंजाबच नाही तर इतर राज्यांनाही अशाच समस्यांचा सामना करावा लागत आहे. ते म्हणाले की, मुख्यमंत्री भगवंत मान परिस्थितीवर लक्ष ठेवून आहेत.
पुरेसा वीजपुरवठा न झाल्यास निदर्शने करू
वीज कपातीमुळे घरगुती ग्राहकांची गैरसोय होण्याबरोबरच शेती आणि औद्योगिक क्षेत्रावर विपरीत परिणाम होत असल्याचे विरोधी पक्षांनी सांगितले. कृषी क्षेत्राला पुरेसा वीज पुरवठा होत नसल्याचा आरोप करत शेतकरी संघटना ‘किसान मजदूर संघर्ष समिती’ने आज अमृतसर येथील ऊर्जामंत्र्यांच्या निवासस्थानासमोर आंदोलन करण्याची घोषणा केली. राज्यात विशेषत: ग्रामीण भागात 10 ते 13 तासांचा वीजपुरवठा खंडित होत असल्याचा दावा विरोधी पक्षांनी केला.
आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा
वीज युनिट बंद पडल्याने उत्पादनावर परिणाम 
अधिकृत सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, राज्यातील विजेची कमाल मागणी 7,675 मेगावॅटवर पोहोचली आहे. ते म्हणाले की, बुधवारपर्यंत राज्यात 282 लाख युनिटचा तुटवडा होता आणि सर्व स्रोतांमधून 1,679 लाख युनिट वीजपुरवठा उपलब्ध होता. सूत्रांनी सांगितले की तळवंडी साबोचे दोन युनिट, रोपर थर्मल प्लांट आणि जीव्हीके प्लांटमधील प्रत्येकी एक युनिट आधीच बंद आहेत, ज्यामुळे वीज निर्मितीवर परिणाम होत आहे.
कोळशाच्या कमतरतेमुळे समस्या
सूत्रांनी सांगितले की, रोपर थर्मल प्लांटमध्ये 8.3 दिवस, लेहरा मोहब्बत प्लांटमध्ये चार दिवस आणि GVK येथे 2.4 दिवस कोळसा शिल्लक आहे आणि कोळशाचा पुरवठा चिंताजनक आहे. रोपर थर्मल प्लांटच्या एका युनिटने गुरुवारी वीजनिर्मिती सुरू केली आणि तळवंडी साबो येथील युनिट शुक्रवारपासून वीजनिर्मिती सुरू करेल, असे ऊर्जामंत्र्यांनी सांगितले. पंजाबमधील वीज प्रकल्प अद्ययावत न केल्याबद्दल त्यांनी मागील सरकारांवर आरोप केले. या हंगामाच्या तयारीसाठी मागील काँग्रेस सरकार काहीही केला नसल्याचा आरोपही त्यांनी केला.
काँग्रेसचा टोमणा, म्हणाले- सरकार चालवणे ‘लाफ्टर चॅलेंज नाही’
पंजाब काँग्रेसचे अध्यक्ष अमरिंदर सिंग राजा वाडिंग यांनी मुख्यमंत्री भगवंत मान यांची खिल्ली उडवत म्हटले आहे की, “मान सर, आतापर्यंत तुम्हाला हे समजले असेल की शासन हे खरे आव्हान आहे, ‘लाफ्टर चॅलेंज’ नाही.” वडिंग यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर घेतला. मान यांची एक जुनी व्हिडिओ क्लिप पोस्ट केली आहे, ज्यामध्ये ते पंजाबमधील वीज टंचाईचे त्यांच्या व्यंग्यात्मक शैलीत वर्णन करताना दिसत आहेत. “आता तुम्ही सत्तेत आहात आणि समस्येची आधीच जाणीव आहे, तुम्हाला ती सोडवण्यापासून कोण रोखत आहे? अशी टिका त्यांनी केली आहे.
Prev Post
म्हणून खासदार महुआ मोइत्रा यांनी सुनावले Decathlon ला..! वाचा नेमके काय प्रकरण आहे ते
Next Post
Samsung Galaxy M53 5G : पहा काय फिचर आहेत ‘या’ भन्नाट फोनमध्ये; वाचा आणि मगच खरेदी करा
राज्यसभा निवडणूक: काँग्रेसचा मार्ग सोपा नाही; ‘त्या’ उमेदवारांनी वाढवला…
IPL 2022 विजेतेपद जिंकणारा संघ होणार मालामाल; जाणून घ्या कोणत्या संघाला किती मिळणार…
Crop Advisory: मान्सूनच्या पार्श्वभूमीवर वाचा कृषी सल्ला; तातडीने उरकून घ्या ‘ही’…
Onion Price Issue: म्हणून कांद्याने आणलेय डोळ्यात पाणी..! पहा नेमके काय चालू आहेत…
UAE ने दिला भारतीयांना झटका; आताच करा ‘हे’ काम नाहीतर बसणार मोठा फटका
मुख्यमंत्र्यांची मोठी घोषणा; कुटुंबातील एका सदस्याला मिळणार सरकारी नोकरी; जाणुन घ्या…
Popular News
भाजप खेळणार मास्टरस्ट्रोक: देशाला मिळणार पहिला आदिवासी…
चीन करणार ‘या’ देशावर हल्ला?; ‘त्या’…
यासिन मलिकच्या शिक्षेने पाकिस्तानला धक्का; जगाला केला…
मोदी सरकारच्या ‘त्या’ निर्णयाचे पाकिस्ताननेही…
पेट्रोल-डिझेलनंतर ‘या’ वस्तूंच्याही किंमती…
काँग्रेसच्या अडचणीत वाढ; कपिल सिब्बलने केला मोठा खुलासा;…
आता.. ‘या’ राज्यात मशिदीखाली मंदिर असल्याचा…
श्रीलंकेच्या राष्ट्रपतींचा मोठा निर्णय.. देशातील परिस्थिती…
LASTEST NEWS
Welcome, Login to your account.
Recover your password.
A password will be e-mailed to you.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares