PM Kisan Yojana: तुम्हाला 11व्या हप्त्याचा लाभ मिळाला नसेल तर या नंबरवर ताबडतोब करा कॉल, लवकरच सापडेल उपाय – Dainik Prabhat – Dainik Prabhat

Written by

file photo
PM Kisan Yojana: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज शिमला येथून पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा 11 वा हप्ता जारी केला आहे. आज एनडीए सरकारला 8 वर्षे पूर्ण झाल्यानिमित्त शिमल्यात गरीब कल्याण योजनेचे आयोजन करण्यात आले होते. कार्यक्रमादरम्यान पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी 11व्या हप्त्याचे पैसे कोट्यवधी शेतकऱ्यांच्या खात्यात वर्ग केले आहेत.
देशभरातील शेतकरी अनेक दिवसांपासून हप्त्याच्या प्रतीक्षेत होते. त्यांची प्रतीक्षा आता संपली आहे. दुसरीकडे, प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेंतर्गत 11 व्या हप्त्याचे पैसे तुमच्या खात्यात आले नाहीत, तर तुम्हाला काळजी करण्याची गरज नाही. आज आम्ही तुम्हाला अशा पद्धतींबद्दल सांगणार आहोत ज्याच्या मदतीने तुम्ही तुमची समस्या दूर करू शकता. पीएम किसान हेल्पडेस्कची मदत घेऊन तुम्ही तुमच्या समस्येचे निराकरण करू शकता. चला त्याबद्दल जाणून घेऊया –
प्रधान मंत्री किसान सन्मान निधी योजनेअंतर्गत 11 व्या हप्त्याचे पैसे तुमच्या खात्यात येत नसल्यास. या स्थितीत तुम्ही तात्काळ हेल्पलाइन क्रमांक 011-24300606 वर कॉल करून या संदर्भात माहिती घ्यावी.
त्याच वेळी, आपण पीएम किसानच्या टोल फ्री क्रमांक 18001155266 वर कॉल करून या समस्येचे निराकरण देखील मिळवू शकता. याशिवाय तुमच्याकडे ईमेलचा पर्यायही आहे. पीएम किसान योजनेच्या 11व्या हप्त्यासाठी पैसे न मिळाल्याचे कारण तुम्ही [email protected] वर मेल करून जाणून घेऊ शकता.
दुसरीकडे, जर पीएम किसान योजनेचा 11 वा हप्ता तुमच्या खात्यात येत नसेल, तर याचे एक प्रमुख कारण म्हणजे तुम्ही ई-केवायसी केलेले नाही. सरकारने सर्व पीएम किसान योजनेच्या लाभार्थ्यांना 31 मे पूर्वी ई-केवायसी करणे अनिवार्य केले होते. अशा परिस्थितीत, पुढील हप्त्याचा लाभ मिळवण्यासाठी, तुम्ही आज 31 मे पूर्वी पीएम किसान योजनेत तुमचे ई-केवायसी करून घ्यावे.
दरम्यान, पीएम किसान सन्मान निधी योजनेत अर्ज करताना तुम्ही काही चूक केली असेल तर यामुळे हप्त्याचे पैसेही अडकू शकतात. अशा परिस्थितीत, पुढील हप्त्याचा लाभ घेण्यासाठी, आपण या चुका त्वरित दुरुस्त कराव्यात.
ईपेपरराशी-भविष्यकोरोना अपडेट| #RussiaUkraineWar

Copyright © 2022 Dainik Prabhat
Login to your account below
Please enter your username or email address to reset your password.source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares