Agriculture News: अहमदनगरमधील शेतकऱ्यांनी सरकारकडे केली कांद्याचे दर वाढविण्याची मागणी, सरकारला दिला 15 दिवसांचा अल्टिमेटम…. – Ahmednagarlive24

Written by

Agriculture News: देशातील कांदा उत्पादक शेतकरी (Onion farmers) सध्या मोठ्या संकटातून जात आहेत. शेतकऱ्यांनी कवडीमोल भावाने कांदा विकल्याच्या बातम्या सतत चर्चेत असतात. याचा सर्वाधिक फटका महाराष्ट्रातील शेतकऱ्यांना बसला आहे.
अहमदनगरमध्ये (Ahmednagar) कांद्याचे दर वाढविण्याची मागणी शेतकऱ्यांमधून होत आहे. त्यासाठी 15 दिवसांचा अल्टिमेटमही (15 days ultimatum) सरकारला देण्यात आला आहे.
कांद्याचे भाव वाढल्याने चक्का जाम –
स्वाभिमानी किसान संघटनेने (Swabhimani Kisan Association) कांद्याचे दर 30 रुपये किलोवर नेण्यासाठी 2 तास चाक जाम आंदोलन (Chak Jam Movement) केले होते. गेल्या वेळी चांगला पाऊस झाल्याने कांद्याचे चांगले उत्पादन झाल्याचे शेतकऱ्यांचे म्हणणे आहे.
एप्रिल महिन्यात त्याची आवक वाढली होती. त्यानंतर कांद्याच्या दरात मोठी घसरण झाली आहे. पिकाच्या खर्चाची वसुली न झाल्याने अन्नदाता आश्चर्यचकित आणि अस्वस्थ आहे. यामुळे शेतकऱ्यांनी शासनाकडे मदतीचे आवाहन केले आहे.
सरकारकडे ही मागणी –
एप्रिलपासून बाजारात कांद्याची आवक (Onion Ingredient) वाढल्याचे बाजार समितीचे सभापती अरुण तनपुरे (Arun Tanpure) यांनी सांगितले. बाजारात आठवड्यातून तीन दिवस लिलाव होतात. दरम्यान, नाफेडनेही कांदा खरेदी बंद केली आहे.
अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांसमोर मोठे संकट उभे ठाकले आहे. कांदा वेळेत विकला गेला नाही तर शेतकऱ्याचे संपूर्ण उत्पादन वाया जाईल. सरकारने लवकरात लवकर निर्णय घेऊन अनुदानावर कांदा खरेदी करावा.
सरकारला 15 दिवसांचा अल्टिमेटम –
दरम्यान, शेतकऱ्यांनी सरकारला इशारा दिला आहे. सरकारने आमच्या मागण्या 15 दिवसांत पूर्ण न केल्यास यापेक्षा मोठे आंदोलन करण्यात येईल, असे त्यांचे म्हणणे आहे.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares