महिनाअखेरीस ही तीन कामे जरूर करा: पीएम किसान सन्मान निधी योजनेसाठी ई-केवायसी, ITR पडताळणी न केल्यास बसेल भु… – दिव्य मराठी

Written by

आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
ऑगस्ट महिन्यात तुम्हाला अनेक महत्त्वाची कामे मार्गी लावावी लागतील. तुम्ही पीएम किसान सन्मान निधी योजनेचा लाभ घेत असाल, तर 31 ऑगस्टपर्यंत ई-केवायसी करणे आवश्यक आहे. असे न करणाऱ्या शेतकऱ्यांना पुढील हप्त्याचे पैसे मिळणार नाहीत. याशिवाय, जर तुम्ही तुमचे आयकर रिटर्न 31 जुलैपर्यंत भरले असेल. तर तुम्हाला ते 30 ऑगस्टपर्यंत सत्यापित करावे लागेल. आम्ही तुम्हाला अशाच ती कामांबद्दल सांगत आहोत. त्यामुळे तुम्हाला या महिन्याच्या अखेरीस ते पूर्ण करावे लागेल.
आयकर रिटर्न सत्यापित करा
2021-22 या आर्थिक वर्षासाठी प्राप्तिकर रिटर्न (ITR) भरण्याची अंतिम तारीख 31 जुलैपासून निघून गेली आहे. अशा परिस्थितीत जर तुम्ही आयटीआर भरला असेल तर आता त्याची पडताळणीही आवश्यक आहे. पडताळणीशिवाय आयकर रिटर्न भरण्याची प्रक्रिया अपूर्ण मानली जाते. यापूर्वी रिटर्न भरण्याच्या तारखेपासून 120 दिवसांपर्यंत पडताळणी करावी लागत होती, मात्र आता ही वेळ 30 दिवसांवर आणली आहे. म्हणजेच तुम्हाला 30 ऑगस्टला व्हेरिफिकेशन करावे लागेल. अशा परिस्थितीत, जर तुम्ही अद्याप ITR पडताळणी केली नसेल, तर ते लवकरात लवकर करा. प्रक्रिया जाणून घेण्यासाठी येथे क्लिक करा
किसान सन्मान निधीसाठी केवायसी
पीएम किसान योजनेचा लाभ घेणाऱ्या शेतकऱ्यांनी 31 ऑगस्टपर्यंत ई-केआयसी करणे आवश्यक आहे. जे शेतकरी या तारखेपर्यंत ई-केवायसी प्रक्रिया पूर्ण करणार नाहीत. त्यांना पुढील हप्त्यासाठी पैसे मिळणार नाहीत. शेतकरी पीएम किसानसाठी ई-केआयसी दोन प्रकारे पूर्ण करू शकतात. शेतकरी त्यांच्या जवळच्या कॉमन सर्व्हिस सेंटरला (CSC) भेट देऊन त्यांचे e-kyc करून घेऊ शकतात.
याशिवाय, घरी बसून पीएम किसानच्या अधिकृत वेबसाइटद्वारे ई-केवायसी प्रक्रिया ऑनलाईन पूर्ण केली जाऊ शकते. यासाठी तुमचा मोबाईल नंबर तुमच्या आधार कार्डमध्ये लिंक केलेला असावा. लिंक केल्यानंतर, तुम्ही लॅपटॉप, मोबाइलवरून ओटीपीद्वारे घरी बसून ई-कायसी पूर्ण करू शकता.
पंजाब नॅशनल बँकेच्या ग्राहकांनी केवायसी करा
पंजाब नॅशनल बँकेने (PNB) खातेदारांना 31 ऑगस्टपर्यंत KYC करून घेण्यास सांगितले आहे. बँकेच्या म्हणण्यानुसार, केवायसी न केल्यास बँक खाते बंद केले जाऊ शकते. पीएनबीच्या म्हणण्यानुसार, ज्या ग्राहकांचे केवायसी बाकी आहे, त्यांनी ते लवकर पूर्ण करावे, अन्यथा नंतर खाते चालवण्यात समस्या येऊ शकते. बँकेने म्हटले आहे की ज्यांनी 31 मार्च 2022 पर्यंत त्यांचे केवायसी केले आहे. त्यांना कोणत्याही समस्येचा सामना करावा लागणार नाही. मात्र ज्यांच्याकडे प्रलंबित आहेत, त्यांनी 31 ऑगस्टपर्यंत पूर्ण करावेत.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares