हेअर फॉलने त्रस्त? शॅम्पू करण्यापूर्वी हे करायला विसरु नका – Marathi Hindustan Times

Written by

Friday , 19 August 2022
Sign in
विभाग
मराठीचे तपशील
Hair Care Tips: केस कोरडे होतात, गळतात या समस्यांपासून सुटका हवी असेल तर फॉलो करा या सोप्या टिप्स
(1 / 7)

विविध कारणांमुळे केस कोरडे होऊ शकतात. यामध्ये प्रदूषणाबरोबरच आहारातील समस्याही आहेत. आणि केसांचा हा कोरडेपणा त्यांच्या आरोग्यासाठी अजिबात चांगला नाही. परिणामी, केस जास्त काळ कोरडे राहिल्यास ते गुंता होऊ शकतात.

(2 / 7)

अनेक लोकांमध्ये केस गळण्यामागे कोरडेपणा हे एक कारण आहे. पण ते कसे काढायचे? काही उपायांनी ही समस्या दूर करणे शक्य असल्याचे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. पण ते शॅम्पू करण्यापूर्वी वापरावे. हेअर फॉल कमी करण्यासाठी कोणत्या गोष्टींचा वापर केला जाऊ शकतो, जाणून घ्या.

(3 / 7)

१. दही: अनेकांचे आवडते दही केसांसाठी देखील चांगले आहे. त्यामुळे केसांची मुळे मजबूत होतात. केस कोरडे होऊ देत नाही. तसेच केस चमकदार होण्यास मदत होते. शॅम्पू करण्यापूर्वी अर्धा तास दही डोक्यावर राहू द्या.

(4 / 7)

२. ऑलिव्ह ऑईल: शॅम्पू केल्यानंतर केस कोरडे होतात? त्यानंतर शॅम्पूच्या एक तास आधी डोक्याला ऑलिव्ह ऑईल लावा. मग केसांचा ओलावा टिकून राहील. ते सहजासहजी कोरडे होणार नाही.

(5 / 7)

३. अंडी: शॅम्पूच्या २ तास आधी केसांना अंडी लावा. त्यामुळे केसांमध्ये ओलावा टिकून राहील. अंडी स्काल्पवर लावल्याने केसांना प्रथिने आणि इतर घटकांसह पोषण मिळण्यास मदत होते. परिणामी, केस चमकदार होतात.

(6 / 7)

४. ब्लॅक टी: केसांचा कोरडेपणा अजिबात कमी करत नाही. नंतर शॅम्पूच्या काही तास आधी केसांना ब्लॅक टी लावा. आधी चहा थंड करा. त्यानंतर त्याचा वापर करा. या चहामध्ये भरपूर अँटीऑक्सिडंट असतात. हे केस गळणे थांबवते. कोरडेपणा देखील कमी करते.

(7 / 7)

५. अॅपल सायडर व्हिनेगर: यामध्ये असे घटक असतात जे फंगल इंफेक्शन किंवा बॅक्टेरियल इंफेक्शन टाळू शकतात. परिणामी आपण शैम्पू करण्यापूर्वी काही तासांपूर्वी ते वापरू शकता. त्यामुळे केसगळती कमी होईल. कोरडेपणा देखील कमी होईल.

इतर गॅलरीज

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares