रक्तातील कोलेस्ट्रॉल कमी करण्यासाठी करा हे उपाय – Marathi Hindustan Times

Written by

Sunday , 21 August 2022
Sign in
विभाग
मराठीचे तपशील
(1 / 6)

जेव्हा तुमच्या रक्तात जास्त कोलेस्टेरॉल असते तेव्हा उच्च कोलेस्टेरॉल उद्भवते. उच्च कोलेस्टेरॉलमुळे हृदयविकार, स्ट्रोक आणि मधुमेह यांसारख्या आरोग्य समस्या उद्भवतात. आपण काही पद्धतींचा अवलंब करून कोलेस्टेरॉलची पातळी अगदी सहजपणे नियंत्रित करू शकता. अशावेळी काय खावे ते पहा.

(2 / 6)

ओट्स, सफरचंद आणि ब्रसेल्स स्प्राउट्समध्ये आढळणारे विद्रव्य फायबर रक्तातील कोलेस्टेरॉलचे शोषण कमी करण्यास मदत करते. दुग्धजन्य पदार्थांमधील प्रथिने आणि चांगले कोलेस्ट्रॉल खूप फायदेशीर आहे. सॅल्मन, अक्रोड आणि फ्लेक्स सीड्स यांसारखे ओमेगा-३ फॅटी ऍसिड असलेले पदार्थ निरोगी ऊती तयार करण्यास मदत करतात.

(3 / 6)

जर तुम्हाला अल्कोहोल पिणे आवडत असेल तर ते तुमच्या कोलेस्ट्रॉलच्या समस्येसाठी अजिबात चांगले नाही. तुम्हाला दारू सोडावी लागेल. तुमच्या शरीरातील खराब कोलेस्टेरॉलची पातळी वाढवण्यासाठी अल्कोहोल देखील जबाबदार आहे, त्यामुळे मद्यपान सोडा.

(4 / 6)

तुमचे वजन जास्त असेल किंवा लठ्ठ असाल तर तुम्ही आधी वजन कमी केले पाहिजे. वजन वाढल्याने तुमच्या कोलेस्टेरॉलची पातळी वाढेल, ज्यामुळे तुमच्या धमन्या आणि रक्तवाहिन्यांवर नकारात्मक परिणाम होतो. भरपूर फळे, भाज्या, नट्स, सीड्स, संपूर्ण धान्य खा आणि निरोगी मार्गाने वजन कमी करण्यासाठी नियमित व्यायाम करा. तसेच भरपूर पाणी प्यावे.

(5 / 6)

धूम्रपानामुळे हृदयविकाराचा धोका वाढतो, ज्यामुळे कोलेस्टेरॉलच्या वाढीवर विपरित परिणाम होतो. तंबाखू सोडल्याने एचडीएल कोलेस्टेरॉल (चांगले कोलेस्टेरॉल) पातळी वाढते. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे धूम्रपान सोडल्याच्या एका वर्षात तुमच्या शरीराला त्याचे परिणाम जाणवतील.

(6 / 6)

व्यायामाचा अर्थ असा नाही की तुम्हाला फक्त जिममध्ये जाऊन कसरत करावी लागेल. तुम्ही घरी हलकीशी कसरत देखील करू शकता. अगदी घरी बसूनही रोज व्यायाम केला पाहिजे. हे तुम्हाला सक्रिय ठेवण्यास आणि कोलेस्टेरॉलची पातळी नियंत्रित ठेवण्यास मदत करते. तुम्ही ध्यान, योगासने आणि शारीरिक दृष्ट्या सक्रिय असणे आवश्यक आहे.

इतर गॅलरीज

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares