शेतकरी पुन्हा एकदा दिल्लीला घाम फोडण्याच्या तयारीत! पोलिसांकडून रोखण्यासाठी – ABP Majha

Written by

By: एबीपी माझा वेब टीम | Updated at : 21 Aug 2022 04:53 PM (IST)
Edited By: परशराम पाटील
Farmers to Protest at Jantar Mantar
Farmers to Protest at Jantar Mantar : किमान आधारभूत किमतीच्या (एमएसपी) हमीसह आणखी अनेक मागण्या घेऊन शेतकरी पुन्हा एकदा दिल्लीला घामटा फोडण्याचा विचारात आहेत. उद्या सोमवारी जंतर-मंतर येथे शेतकऱ्यांकडून निदर्शन करण्याच्या आवाहनापूर्वी दिल्ली पोलिसांनी दिल्ली-हरियाणाला जोडणाऱ्या टिकरी सीमेवर सिमेंटचे बॅरिकेड्स उभारण्यास सुरुवात केली आहे. यासोबतच सुरक्षा व्यवस्था बळकट करण्यात आली आहे. निदर्शनासाठी शेतकरी दिल्लीत पोहोचू लागले आहेत.
दिल्लीकडे येत असलेले शेतकरी नेते राकेश टिकैत यांनाही दिल्ली पोलिसांनी रविवारी गाझीपूर सीमेवर रोखले. राकेश टिकैत यांना त्यांच्या काही समर्थकांसह दिल्लीला जायचे होते, मात्र दिल्ली पोलिसांनी नकार दिला. यानंतर टिकैत समर्थकांनी रस्त्यावर बसून विरोध करण्यास सुरुवात केली, त्यानंतर दिल्ली पोलिसांनी सर्वांना मधु विहार पोलिस एसीपी कार्यालयात नेले.
Delhi police put up cemented barricades, tightens security at the Delhi-Haryana’s Tikri border, ahead of call by farmers to protest at Jantar Mantar tomorrow; Farmers start arriving into the state pic.twitter.com/rGzJt5uFj8

टिकैत यांनी शुक्रवारी देशभरातील शेतकर्‍यांना त्यांच्या समस्या सोडवण्यासाठी मोठ्या देशव्यापी आंदोलनासाठी तयार राहण्याचे आवाहन केले होते. ते म्हणाले होते की, देशव्यापी आंदोलन केव्हा, कुठे आणि कसे होईल, एसकेएमचे नेते योग्य वेळी त्याची माहिती देतील.
युनायटेड किसान मोर्चाचे (एसकेएम) नेते राकेश टिकैत यांनी शनिवारी सांगितले की केंद्रीय मंत्री अजय कुमार मिश्रा ‘टेनी’ यांना मंत्रिमंडळातून निलंबित करणे आणि किमान आधारभूत किंमत (एमएसपी) हमी देण्यासाठी कायदा लागू करणे यासह अनेक मागण्यांसह लखीमूपर खेरी येथील उच्चपदस्थ अधिकाऱ्यांशी झालेल्या चर्चेनंतर आंदोलन संपले. शेतकऱ्यांना संबोधित करताना टिकैत म्हणाले की, 6 सप्टेंबर रोजी दिल्लीत होणाऱ्या बैठकीत एसकेएमची भविष्यातील रणनीती तयार केली जाईल.
एसकेएमने गुरुवारी सकाळी लखीमपूर शहरातील राजापूर मंडी समितीसमोर धरणे सुरू केले. गृह राज्यमंत्री अजय कुमार मिश्रा यांची हकालपट्टी, तुरुंगात असलेल्या निरपराध शेतकर्‍यांची सुटका, एमएसपी हमी कायदा, वीज दुरुस्ती विधेयक 2022 मागे घेण्यात यावे, उसाचे पेमेंट यासह विविध मागण्यांसाठी एसकेएमने धरणे आंदोलन केले होते. 
लखीमपूर खेरी हा केंद्रीय गृह राज्यमंत्र्यांचा मूळ जिल्हा आहे आणि ते भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) खेरीमधून सलग दुसऱ्यांदा खासदार झाले आहेत.
.. आणि हळदीच्या पेटंटबाबतचा अमेरिकेशी चालू असलेला कायदेशीर लढा भारताने जिंकला 
Congress New President: काँग्रेसला कधी मिळणार नवा अध्यक्ष, काय आहे निवडणुकीचा कार्यक्रम? वाचा संपूर्ण माहिती
UPI : यूपीआय किंवा डिजिटल पेमेंटवर कोणतंही शुल्क लावण्याचा विचार नाही, केंद्र सरकारचं स्पष्टीकरण
2024 मध्ये पंतप्रधानपदासाठी नितीश कुमार सशक्त उमेदवार असतील, तेजस्वी यादव यांचं मोठं वक्तव्य
Delhi Liquor Policy : मनीष सिसोदियांना लुकआऊट नोटीस पाठवलीच नाही, सीबीआयचं स्पष्टीकरण  
Shivsena : राज्यातील सत्तासंघर्षाची सुनावणी पुन्हा लांबणीवर, मंगळवारी सुनावणी होण्याची शक्यता 
ओबीसी आरक्षणासंदर्भात उद्या सुप्रीम कोर्टात सुनावणी, 92 नगरपरिषदांमध्ये आरक्षण लागू करण्याची सरकारची मागणी
Nagpur : राष्ट्रवादीने अनिल देशमुखांचा राजकीय वारसदार निवडला? सलील देशमुखांची काटोल मतदारसंघात सक्रियता
IND vs ZIM, Head to Head Record : भारत-झिम्बाब्वे सामन्यांमध्ये कोणाचं पारडं जड? कसा आहे आजवरचा इतिहास?
Maharashtra Corona Update : राज्यात आज 1832 कोरोना रुग्णांची नोंद, दोन जणांचा मृत्यू

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares