Chanakya Niti | स्त्री,चारित्र्याला घेऊन चाणक्यांनी सांगितलेल्या 5 गोष्टी कधीही विसरु नका, नाहीतर आयुष्यात येतील असंख्य समस्या – TV9 Marathi

Written by

| Edited By: मृणाल पाटील
Oct 23, 2021 | 7:49 AM
आचार्यांचा असा विश्वास होता की चारित्र्य ही व्यक्तीची खरी संपत्ती आहे. जर ते तेथे नसेल तर त्या व्यक्तीवर काहीही शिल्लक राहत नाही. म्हणून तुमच्या चारित्र्याचे रक्षण करा. चारित्र्य नसलेली व्यक्ती स्वार्थी बनते, तो खोटे बोलू लागतो, पैसा वाया घालवतो आणि हळूहळू तो स्वतःच उद्ध्वस्त होतो.
आचार्य म्हणत की जीवनाचे वास्तव समजून घ्यायचे असेल तर योगी व्हा, भोगी नाही. भोगाची सवय तुमच्यात लोभ जन्माला घालते आणि तुम्हाला जीवनातील वास्तवापासून दूर करते. जेथे एक योगी व्यक्ती सर्वकाही गमावल्यानंतरही आनंदी जीवन जगतो, शिस्तीने जगतो, संयम आणि संयमाने आपले कार्य पूर्ण करतो आणि भरपूर नाव आणि प्रसिद्धी मिळवल्यानंतरही त्याला स्वतःवर वर्चस्व निर्माण करू देत नाही. अशा व्यक्तीचे व्यक्तिमत्व खूप मोठे बनते.
स्त्रीबद्दल, आचार्य म्हणायचे की स्त्रीच्या सौंदर्यापेक्षा स्त्रीचे गुण अधिक महत्त्वाचे असतात, कारण ती प्रत्येक गोष्ट निर्माण आणि नष्ट करू शकते. म्हणूनच, लग्नापूर्वी त्याच्या गुणांकडे नेहमी लक्ष द्या आणि जेव्हा तुम्हाला तीचे गुण आवडतील तेव्हा तिच्याशी लग्न करा.
चाणक्य म्हणतात की जर एखादी स्त्री तुमच्यावर खूप प्रेम करते, तुमची काळजी घेते, तर अशा स्त्रीचा सहवास कधी सोडू नये . भविष्यात जर ती व्यक्ती तुमच्याशी भांडण केले तरी तुम्ही तिला कधी सोडून जावू नका.
तुम्ही ज्या स्त्रीशी लग्न करणार आहात, ती स्त्री धार्मिक कार्यावर विश्वास ठेवते की नाही हे एकदा पाहा. अशी स्त्री तुमचे कधीही नुकसान करणार नाही आणि ती तुमच्या कुटुंबासाठी चांगली व्यक्ती असेल.
Channel No. 1263
Channel No. 539
Channel No. 764
Channel No. 1259
Channel No. 682

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares