Ice Apple Farming: बर्फासारख्या दिसणार्‍या या फळाची लागवड करून शेतकरी कमवू शकतो भरघोस नफा, लागवड करताना या गोष्टी ठेवा लक्षात…… – Ahmednagarlive24

Written by

Ice Apple Farming: शेतीत अधिक नफा मिळविण्यासाठी शेतकरी विविध पिकांच्या लागवडीकडे वळत आहेत. ताडगोळा हे देखील या पिकांपैकी एक आहे. बर्फासारखे दिसणारे हे फळ औषधी गुणधर्मांनी परिपूर्ण आहे. याला आइस ऍपल (ice apple) असेही म्हणतात.
साधारणपणे कोणत्याही प्रकारच्या जमिनीत ताडगोळाची लागवड (Cultivation of palm) करता येते. तसेच सेंद्रिय पदार्थांनी समृद्ध असलेल्या कोरड्या खोल चिकणमाती आणि गाळयुक्त माती यासाठी सर्वोत्तम मानल्या जातात.
ताडगोळाची लागवड करताना या गोष्टी लक्षात ठेवा –
ताडगोळाची लागवड करताना किनारपट्टीची वालुकामय जमीन निवडू नये हे शेतकऱ्यांनी लक्षात ठेवावे. त्याची लागवड 33 ते 35 अंश सेल्सिअस तापमानात चांगली होते. या काळात चांगल्या पावसाची गरज असते, त्यामुळे जुलै-ऑगस्ट हा महिना या झाडाच्या लागवडीसाठी उत्तम काळ मानला जातो.
बंपर नफा मिळवू शकता –
महाराष्ट्र (Maharashtra), तामिळनाडू आणि ओरिसाच्या बहुतांश भागात ताडगोळा पिकवून शेतकरी चांगले उत्पन्न मिळवत आहेत. त्याची लागवड भारतातील इतर अनेक राज्यांमध्येही दिसून येते.
पण या राज्यांतील शेतकरी त्याचा व्यावसायिक वापर करताना दिसत नाहीत. तज्ज्ञांच्या मते ताडगोळाची लागवड करून शेतकरी (farmer) भरघोस नफा कमवू शकतात. त्यामुळेच शासनाकडून शेतकऱ्यांनाही शेती करण्यासाठी प्रोत्साहन दिले जात आहे.
अनेक रोगांवर उपयुक्त –
ताडगोळ्यामध्ये कॅलरी, चरबी, सोडियम, कार्बोहायड्रेट, फायबर, साखर, प्रथिने, पोटॅशियम, तांबे, व्हिटॅमिन बी 6 (Vitamin B6) आणि जस्त मुबलक प्रमाणात आढळतात. त्याचे औषधी गुणधर्म (medicinal properties) तुमच्या पित्ताला बाहेर काढण्यास आणि वीर्य वाढवण्यास मदत करतात.
शरीरातील रक्त शुद्ध ठेवण्यासही हे उपयुक्त आहे. याशिवाय याच्या फळाचे सेवन पचन आणि तापातही खूप फायदेशीर आहे. समजावून सांगा की हृदय आणि मधुमेहासारख्या आजारांमध्ये डॉक्टर रुग्णांना त्याचा रस घेण्याचा सल्ला देतात.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares