Ration Card : कोट्यवधी रेशन कार्डधारकांना झटका; पुढच्या महिन्यापासून बंद होणार मोफत धान्याची सुविधा

Written by

शेतकरी योजना 2022
नवी दिल्ली – तुम्ही पण सरकार च्या मोफत रेशन योजने चा लाभ घेत अणार तर ही बातमी तुमच्या करिता खूप महत्त्वाची आहे. तसेच नवीन अपडेट अंतर्गत आता रेशन कार्डधारकांना धान्याची किंमत मोजावी लागणार आहे. यूपी सरकारने जारी केलेल्या सूचना प्रमाणे, सप्टेंबर पासून रेशन कार्डधारकांना मिळणार आहे मोफत धान्य बंद होणार आहे. http://mahafood.gov.in/
पण प्रधानमंत्री गरीब कल्याण योजनें च्या अंतर्गत सप्टेंबर पर्यंत मोफत तांदूळ मिळत राहणार आहे. 2020 साला मध्ये कोरोना च्या प्रथम लाटेच्या वेळी, प्रधानमंत्री गरीब अन्न कल्याण योजना (PMGKY) अंतर्गत रेशन कार्डधारका करिता नियमित रेशन व्यतिरिक्त मोफत 5 किलो गहू-तांदूळ वितरण सुरू करण्या मध्ये आले. ह्या नंतर उत्तर प्रदेश च्या योगी सरकार कडून नियमित वाटप करण्या मध्ये येणारे रेशन पण मोफत करण्या मध्ये आले.
तसेच शिधावाटप दोन महिने उशिराने सुरू यूपी च्या योगी सरकार जवळून जून 2020 साला पर्यंत मोफत रेशन वाटपाच्या सूचना होत्या. त्या प्रमाणे जुलै पासून रेशन कार्डधारकांना नियमित धान्याच्या बदल्या मध्ये पैसे भरावे लागले. या अंतर्गत गहू 2 रुपये प्रति किलो आणि तांदूळ 3 रुपये किलो दराने मोजावे लागले. मात्र आता  रेशन वितरणाचे वेळापत्रक दोन महिने उशिराने सुरू आहे. तसेच अशा परिस्थिती मध्ये जून ते ऑगस्ट पर्यंत मोफत रेशन मिळत आहे.
केंद्राकडून सप्टेंबरपर्यंत मोफत रेशन मिळेल
अशा स्थिती मध्ये रेशन कार्डधारकां ना सप्टेंबर पासून रेशन च्या बदल्या मध्ये पैसे द्यावे लागणार आहेत. सध्या प्रधानमंत्री गरीब अन्न कल्याण योजने च्या अंतर्गत पाच किलो तांदूळा चे वितरण सुरू राहणार आहेत. आणि गेल्या काही दिवसां पासून केंद्र सरकारने सप्टेंबर पर्यंत मोफत रेशन वाटपा करिता या योजनेला तीन महिन्यांची मुदतवाढ देण्याची चर्चा करण्यात आली होती. त्या प्रमाणे ऑक्टोबर पासून शिधापत्रिकाधारकांना या योजनेचा लाभ मिळणार नाही. एका हिंदी वेबसाईट नी  या बद्दल चे वृत्त देण्यात आले आहे.
Your email address will not be published.


source

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares