Breaking News 02 September 2022 Latest Update: शिंदे गट आणि भाजप एकत्र निवडणूक लढवणार – भाजप प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे – Times Now Marathi

Written by

Daily News Update : दिवसभरात अनेक घडामोडी घडतात अशावेळी जर आपल्याला महत्त्वाच्या घडामोडी जाणून घ्यायच्या असतील तर टाइम्स नाऊ मराठीच्या दिवसभरातील Daily News Update मधून नव्या घडामोडी जाणून घेऊ शकतात.

पालघर : तारापूर येथील अणुऊर्जा केंद्रात तैनात असलेला केंद्रीय औद्योगिक सुरक्षा दलाचा (CISF) जवान बेपत्ता झाला आहे. शुक्रवारी एका पोलीस अधिकाऱ्याने सांगितले की, जवान मनोज यादव बेपत्ता झाल्याबाबत गुरुवारी पालघर पोलीस ठाण्यात बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल करण्यात आली होती.
नाशिक : मेडिकलमध्ये आईस्क्रीमच्या फ्रीजरचा शॉक लागून एका 4 वर्षीय चिमुरडीचा दुर्दैवी मृत्यू झाल्याची घटना नाशिकच्या सिडको भागात घडली आहे. वडिलांनसोबत आईस्क्रीम घ्यायला ही चिमुरडी दुकानात गेली होती. ग्रीष्मा विशाल कुलकर्णी वय ४ वर्षे असे मृत्यू झालेल्या मुलीचे नाव आहे. काल संध्याकाळी ही घटना त्रिमूर्ती चौकातील मातोश्री चौक येथील ही घटना आहे. या घटनेने नाशिक शहरात हळहळ व्यक्त होत आहे. 
पुणे-नाशिक महामार्गाच्या चंदनापुरी घाटात कोसळली दरड pic.twitter.com/b2ikltViW9
सध्या राज्यात श्री गणेश उत्सवाला मोठ्या उत्साहात सुरुवात झाली आहे. यामुळे सर्वत्र भक्ती भावाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. सिल्लोड येथे गणेश उत्सवामुळे अनेकांना तात्पुरता रोजगार मिळाला असून या उत्सवावर अवलंबून असलेल्या विविध मंडप डेकोरेशन , पूजेचे साहित्य विक्री करणारे व्यक्ती व दुकानदार, पुल विक्रेते, फुल उत्पादक शेतकरी, विविध वस्तू विक्रेते याचा व्यवसाय चांगल्या प्रमाणात सुरू झाला आहे. तसेच काही व्यक्तींना हंगामी स्वरूपात हाताला काम मिळाले आहे. त्यामुळे कामगारवर्ग व व्यवसायिकांमध्ये आनंदाचे वातावरण निर्माण झाले आहे.
सामाजिक कार्यकर्त्या टीस्टा सेटलवाडला यांना अंतरिम जामीन मंजूर झाला आहे. 
SC grants interim bail to Teesta Setalvad in 2002 Gujarat riots cases

Read @ANI Story | https://t.co/b6skuVR9vx#SupremeCourtOfIndia #TeestaSetalvad pic.twitter.com/7ST2fH63IB
Afghanistan Blast: अफगाणिस्तानच्या हेरांत प्रांतातील मशिदीत शुक्रवारी स्फोट झाला. हेरांत प्रांतातील गुजरगाह मशिदीत हा स्फोट झाला. शुक्रवारच्या नमाजानंतर हा स्फोट झाला. या हल्ल्यात 20 जणांचा मृत्यू झाला असून सुमारे 200 जण जखमी झाले आहेत.
दसरा मेळाव्यासाठी शिंदे गटाकडून अर्ज 
शिवाजी पार्क मैदानात दसरा मेळाव्यासाठी शिंदे गटाकडून अर्ज
यापूर्वी शिवसेनेकडूनही अर्ज दाखल 
पुणे : काँग्रेसचे नेते तथा माजी मुख्यमंत्री अशोक चव्हाण आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची गुरुवारी भाजप पदाधिकाऱ्याच्या घरी भेट झाली आहे. या दोघांमध्ये तब्बल अर्धा तास चर्चा झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. मात्र या भेटीसंदर्भात फडणवीस यांची प्रतिक्रीया आली आहे. अशोक चव्हाण आणि माझी कोणतीही भेट झाली नाही, असे स्पष्टीकरण देत, त्यांनी या भेटीचा दावा फेटाळून लावला आहे. ते आज पुण्यात आले होते. यावेळी त्यांनी पत्रकारांशी संवाद साधला.
सुप्रीम कोर्टात सुनावणीसाठी असलेल्या प्रकरणामुळे राज्यातील सरकार अस्थिर होईल, अशी कोणतीही शक्यता दिसत नाही. अशा कोणत्याही चुका झालेल्या नाही, ज्यामुळे सरकारचे अस्तित्व धोक्यात येईल. त्यामुळे या जर तरच्या गोष्टीत काही अर्थ नाही. हे सरकार स्थिर आणि मजबूत आहे, असे मत भाजप नेते सुधीर मुनगंटीवार यांनी व्यक्त केले. विरुध्द निकाल लागण्यासाठी असा कोणताही मुद्दा सुप्रिम कोर्टात नाही की, ज्यातुन सरकार अस्थिर होऊ शकते. जनतेचं सरकार आहे.'सच परेशान हो सकता है, पराजित नहीं हो सकता'.
आगामी महानगरपालिका शिंदे गट आणि भाजप एकत्र लढणार अशी माहिती भाजप प्रदेशाध्यक्ष चंद्रशेखर बावनकुळे यांनी दिली तसेच राज ठाकरे हे आमचे मित्र आहेत त्यांच्यासोबत कुठलीही राजकीय चर्चा झाली नसल्याचे बावनकुळे यांनी स्पष्ट केले. तर अमित शहा आणि राज ठाकरे यांची भेट होणार की नाही याबद्दल आपल्याला माहित नाही असेही बावनकुळे म्हणाले.
 
पंढरपूरच्या उपजिल्हा रुग्णालयाजवळ असणाऱ्या व्यास नारायण नगर मधील कै. मनोज दादा परचंडे मित्र मंडळाच्या वतीने 200 किलो गव्हापासून गणेश मूर्ती तयार केली आहे. विशेष म्हणजे विसर्जनानंतर या मूर्तीवरील गहू काढून हे मंडळ आत्महत्याग्रस्त शेतकरी कुटुंबीयांना पेरणीसाठी वाटणार आहे.   व्यास नारायण नगर मध्ये पर्यावरण पूरक गणेश मूर्ती तयार करण्यात आली आहे. 200 किलो गव्हाचा वापर करून सात फुटाची आकर्षक व सुबक गणेश मूर्ती तयार झाली आहे.  महत्वाचे म्हणजे मंडळातील कार्यकर्त्यांनीच 26 दिवसाच्या परिश्रमातून ही गणेशमूर्ती तयार केली. यंदा गणेश मूर्तीचे विसर्जन झाल्यानंतर या मूर्तीवरील गहू काढून आत्महत्याग्रस्त शेतकरी कुटुंबीयांना पेरणीसाठी देण्यात येण्याचा आदर्शवत निर्णय या मंडळांनी घेतला आहे.

मुंबई : आरेमध्ये होणाऱ्या कारशेडमुळे काय समस्या उभ्या राहतील हा मुद्दाअधोरेखित करत घाटकोपरमध्ये देखावा उभारण्यात आला#GaneshChaturthi #GanpatiBappaMorya pic.twitter.com/PtKGMUR2lC
झारखंडच्या चैबासा जिल्ह्यात नक्षलवादी आणि झारखंड पोलिसांत चकमक उडाली. यात दोन नक्षलवादी ठार झाले असून त्यात एका महिला नक्षलवादीचाही समावेश आहे. या दोघांवर एक कोटी रुपयांचे बक्षीस होते.
Two naxals including one female cadre killed in an ongoing encounter between security forces & naxals in Chaibasa district. One naxal camp has been destroyed. Both are believed to be Andal Da's cadre & carried a reward of Rs 1cr. Encounter underway: Jharkhand police
गणेशोत्सवाची संस्कृती परदेशात पोहोचावी परदेशी पर्यटक मुंबईत यावे यासाठी यंदा गणेशोत्सवाच्या निमित्ताने महाराष्ट्र शासनाच्या पर्यटन विभागाने एका अनोख्या उपक्रमाची सुरुवात केली आहे. यंदा मुंबईमध्ये असणाऱ्या वेगवेगळ्या देशातील महावणिज्य दूत यांना पर्यटन विभागाच्या वतीने मुंबईतील प्रसिद्ध गणपती बाप्पाचं दर्शन करवण्यात येणार आहे. यासाठी पर्यटन विभागाकडून 2 सप्टेंबर आणि 7 सप्टेंबर या तारखांची निवड करण्यात आलेली आहे.


गणेशोत्सवाच्या निमित्ताने महाराष्ट्र शासनाच्या पर्यटन विभागाने एका अनोख्या उपक्रमाची सुरुवात केली आहे. pic.twitter.com/IXiHzBIoA8
आज एमटीडीसीच्या वतीने लालबागच्या राजाचं यासोबतच गिरगावच्या राजाचं आणि जीएसबी गणपतीचं या सर्व कॉन्सिलेट जनरल यांना दर्शन करवण्यता येईल. पर्यटन मंत्री मंगलप्रभात लोढा लालबागचा राजाच दर्शन घेते वेळी या सर्व शिष्टमंडळासोबत उपस्थित राहणार आहेत. याबाबत माहिती देताना एमटीडीसीच्या व्यवस्थापकीय महासंचालक जयश्री भोज म्हणाल्या की या उपक्रमाचं हे पहिलं वर्ष आहे. या उपक्रमामुळे नक्कीच परदेशातील नागरिकांपर्यंत गणेशोत्सवाबाबत माहिती पोहचेल आणि या उपक्रमाला पुढील वर्षी मोठया प्रमाणात प्रतिसाद मिळेल.
विमानवाहक नौका विक्रांत नौदलाच्या सेवेत दाखल करण्याचा सोहळा LIVE

श्री मुरुघा मठाचे मुख्य पुजारी शिवमूर्ति मुरुघा शरणारू यांना छातीत दुखू लागल्यामुळे जिल्हा रुग्णालयात केले दाखल
आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाच्या किंमतीत पुन्हा एकदा घसरण झाली आहे. ब्रेंट क्रूड ऑईलचा दर 93.01 डॉलरवर पोहचला आहे. आज ही पेट्रोल-डिझेलच्या दरात कोणताही बदल करण्यात आलेला नाही.
 
गुजरातमधील अरवली जिल्ह्यात मोठा अपघात, १२ पादचाऱ्यांना कारने उडवले, ६ जणांचा मृत्यू
अमेरिकेत ३०  मुलांना मंकीपॉक्सची बाधा, अमेरिकेतील टेक्सास प्रांतात मंकीपॉक्समुळे एका नागरिकाचा मृत्यू
लोकसभेच्या २०२४च्या निवडणुकीत पंतप्रधानपादासाठी विरोधकांचा उमेदवार ठरविण्याकरिता चर्चा सुरू आहे. चर्चेतून लवकरच उमेदवार निश्चित होईल. तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव यांनी दिली माहिती.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares