PM किसान सन्मान निधीचा १२ वा हप्ता या तारखेला | यादी पहा | करोडो शेतकऱ्यांच्या खात्यात येणार २००० ?

Written by

शेतकरी योजना 2022
या वर्षी हि पूर आणि दुष्काळाने होरपळणाऱ्या शेतकऱ्यांसाठी रस्ता अवघड होत आहे. २००० पहिल्या PM किसानला अशा ठिकाणी पोहोचण्यासाठी हप्ता म्हणून जेथे विशिष्ट चिन्हे जुळतात.
PM किसान १२ वा हप्ता PM किसान सन्मान निधीच्या लाभार्थ्यांना १२ व्या हप्त्याचे वितरण करण्याची वेळ १ ऑगस्ट ते ३० नोव्हेंबर असली तरी, ती सहसा ऑगस्टमध्येच येते. पूर आणि दुष्काळाच्या तडाख्याला सामोरे जाणाऱ्या शेतकऱ्यांची यावेळी वाट अवघड होत आहे. शेतकऱ्यांच्या खात्यावर २००० रुपयांची हप्त्याची रक्कम पोहोचण्या आधी पीएम किसान पोर्टलवर परिस्थितीचे काही संकेत होते. उदाहरणार्थ  राज्य सरकारे तुमच्या कागदपत्रांची पडताळणी करत असताना, तुमची स्थिती पुढच्या हप्त्यासाठी राज्याच्या मंजुरीसाठी प्रलंबित आहे. म्हणजेच आता २००० रुपयांची रक्कम मिळण्यास थोडा विलंब झाला आहे. २००० ची रक्कम तुमच्या खात्यात हस्तांतरित करण्यासाठी राज्य सरकारने अद्याप मंजूर केलेली नाही.
कागदपत्रांची पडताळणी केल्यानंतर, सरकारी RFT साइन येथे RFT चे पूर्ण रूप म्हणजे Request for Transfer ज्याचा अर्थ ‘लाभार्थीचा डेटा राज्य सरकारने सत्यापित केला आहे,  तो योग्य असल्याचे आढळले आहे.
जर FTO संदेश व्युत्पन्न झाला असेल आणि पेमेंट कन्फर्मेशन प्रलंबित असेल, तर ते स्टेटसमध्ये दिसते. याचा अर्थ असा की तुमचा हप्ता लवकरच तुमच्या बँक खात्यात हस्तांतरित केला जाईल. FTO चे पूर्ण रूप म्हणजे फंड ट्रान्सफर ऑर्डर. याचा अर्थ “राज्य सरकारने आधार क्रमांक, बँक खाते क्रमांक आणि बँकेचा IFSC कोड यासह लाभार्थी तपशीलांची पडताळणी केली आहे आणि तुमची हप्त्याची रक्कम तयार आहे आणि सरकार ती तुमच्या बँक खात्यावर पाठवेल.
त्यामुळे बारावा हप्ता कुठे अडकला?
शेतकऱ्यांच्या बाबतीत  १२ ऑगस्ट-नोव्हेंबरचा हप्ता राज्याच्या मान्यतेच्या प्रतीक्षेत दिसत नाही किंवा FTO संदेश व्युत्पन्न झालेला नाही आणि पेमेंट कन्फर्मेशन प्रलंबित आहे. त्यामुळे थोडा वेळ लागेल. कारण योजनेत अडथळा येऊ नये म्हणून सरकारने ई-केवायसीची तारीख ३१ ऑगस्ट पर्यंत वाढवली होती.
पीएम किसान सन्मान निधी योजना काय आहे ?
पीएम किसान सन्मान निधी योजना ही शेतकरी कुटुंबांसाठी आहे. कुटुंब म्हणजे पती-पत्नी आणि दोन अल्पवयीन मुले. योजनेच्या नियमांनुसार, पीएम किसानचे पैसे शेतकरी कुटुंबाकडे, म्हणजेच कुटुंबातील कोणत्याही एका सदस्याच्या खात्यात २०००-२००० च्या तीन हप्त्यांमध्ये थेट बँक खात्यात जातात. pm kisan samman nidhi kist check
PM Kisan yojana तपासण्यासाठी या स्टेप फॉलो करा.
 
Your email address will not be published.


source

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares