पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना 2022

Written by

शेतकरी योजना 2022
पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना 2022 :
जर तुम्‍ही पशुपालन करण्‍यासाठी सरकारच्‍या पशु किसान क्रेडिट कार्डची योजना तुमच्‍या खूप काम येऊ शकते. जर तुम्ही गाय का पालन करत असाल तर सरकार ४०,७८३ रुपए देते आणि जर तुम्ही म्हशीचे पालन करत असाल तर सरकार कडून ६०,२४९ तुम्हाला दिले जातात. सरकारच्या माध्यमातून एका शेतकऱ्याला जास्तीत जास्त एक दीड लाख रुपए दिले जाऊ शकतात ते जाणून घ्या पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना.
पशु किसान क्रेडिट कार्ड २०२२
पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना अंतर्गत शेतकऱ्याला मत्स्य पालन, कुकुट पालन, भेड़, बकरी, गाय आणि म्हैस पालनासाठी लोन दिले जाते. हे किसान क्रेडिट कार्ड योजना सरकारने राज्याच्या शेतकऱ्या साठी सुरू केली आहे. हे लोन शेतकर्यांना मोठ्या प्रमाणावर पशुपालन उत्पादनासाठी दिले आहे.
पशु किसान क्रेडिट कार्ड फायदे
पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजनेसाठी आवश्यक कागदपत्रे
पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना कशी लागू करावी?
तुम्हाला किसान क्रेडिट कार्ड मिळवायचे असल्यास, तुम्हाला त्याची अर्ज प्रक्रिया माहित असणे आवश्यक आहे. प्रक्रिया जाणून घेण्यासाठी आम्ही दिलेल्या चरणांचे अनुसरण करा.
पशु किसान क्रेडिट कार्डसाठी कोण अर्ज करू शकतो ?
राज्यातील कोणताही शेतकरी किंवा पशुपालक किंवा इतर नागरिक पशु किसान कार्डसाठी अर्ज करू शकतात.
अर्जदाराकडे पशु आरोग्य प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे.
पशुपालक शेतकरी पास पशु विमा प्रमाणपत्र (पशु विमा प्रमाणपत्र) साठी अर्ज करण्यास पात्र मानले जातील.
पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजनेअंतर्गत कार्ड कर्ज किती आहे?
पशुधन ३ लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जासाठी पात्र आहे. या योजनेंतर्गत प्रति गाय ६०२४९ रुपये, प्रति गाय ४०,७८३ रुपये, अंडी देणारी कोंबडी ७२० रुपये आणि प्रति शेळी ४०६३ रुपये देण्यात येणार आहे. 1.6 दशलक्ष रुपयांच्या कर्जासाठी कोणत्याही रकमेची आवश्यकता नाही. ७.००% व्याजदराने कर्ज देणारी वित्तीय संस्था, पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना (पशु किसान क्रेडिट कार्ड योजना) अंतर्गत पशुधन कंपन्यांना ४.००% कमी व्याजदराने कर्ज प्रदान करते.
अशा प्रकारे तुम्ही कर्जाचे पैसे काढू शकता
या योजनेंतर्गत जर तुम्ही ३ लाखांपेक्षा कमी कर्ज घेतले तर तुम्हाला ही कर्जाची रक्कम कमी व्याजाने परत करण्याची संधी दिली जाईल आणि जर तुम्ही ३ लाखांपेक्षा जास्त कर्जाची रक्कम घेतली असेल तर तुम्हाला १२ व्याजाने परतफेड करावी लागेल. % व्याजदर. होईल. शेतकरी त्यांच्या गरजेनुसार किसान क्रेडिट कार्डचा लाभ घेऊ शकतात आणि त्यांच्या सोयीनुसार पैसेही जमा करू शकतात. संपूर्ण वर्षातून एकदा कर्जाची रक्कम शून्य करण्यासाठी, कार्डधारकाला वर्षातून किमान एक दिवस संपूर्ण रक्कम जमा करावी लागेल. पशु किसान क्रेडिट कार्डच्या माध्यमातून, अर्जदार कोणत्याही एटीएममधून पैसे काढू शकतात.
Your email address will not be published.


source

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares