प्रधानमंत्री उज्जवला योजना फ्री गैस कनेक्शनसाठी अर्ज कसा करायचा

Written by

शेतकरी योजना 2022
प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजना काय आहे ?
1 मे 2016 ला बलिया, उत्तर प्रदेश मध्ये भारताचे माननीय पंतप्रधान श्री. नरेंद्र मोदी. पेट्रोलियम तसेच नैसर्गिक वायू मंत्रालया नी (MOPNG) ‘प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजना’ (PMUY) एक मुख्य योजना म्हणून सुरू करण्यात आणि त्याचा उद्देश ग्रामीण तसेच वंचित कुटुंबां ना एलपीजी प्रमाणे स्वच्छ स्वयंपाक इंधन उपलब्ध करून देण्याच्या उद्देशाने आहे. तसेच जळाऊ लाकूड त्याच प्रमाणे कोळसा आणि शेणाच्या पोळी इत्यादीं सारख्या पारंपारिक स्वयंपाका च्या इंधनाचा उपयोग करणे. हे पारंपारिक स्वयंपाका च्या इंधना च्या वापरामुळे ग्रामीण महिलांच्या आरोग्यावर तसेच पर्यावरणावरही घातक परिणाम होतो.
केंद्र सरकार तसेच राज्य सरकार देशा मधील गरीब घटका करिता इतर योजना आणत असतात. या सोबत महिलांचे जीवनमान कसे सुधारता येणार, हा पण सरकारचा प्रयत्न असते. देशा मधील गरीब वर्गा ला गॅस सिलिंडर ची सुविधा उपलब्ध करून देण्या करिता सरकार नी 1 मे 2016 ला  प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजने ला सुरुवात करण्यात आली होती. या योजने च्या अंतर्गत सरकारी एपीएल तसेच बीपीएल कार्डधारकां ना गॅस सिलिंडरचे सुविधा मोफत मिळते. केंद्र सरकार च्या पेट्रोलियम तसेच नैसर्गिक वायू मंत्रालया ने हे योजना सुरु करण्यात आली होती.
प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजनेची पात्रता
प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजने करिता हे कागदपत्र आवश्यक आहे.
प्रधानमंत्री उज्ज्वला योजने करिता कसा कार्य चा अर्ज?
प्रधानमंत्री उज्जवला योजना अर्ज येथे करा.
Your email address will not be published.


source

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Shares