PM Awas Yojana: PM आवास योजनेची नवीन यादी जाहीर, तुमचे नाव याप्रमाणे तपासा, या स्टेप्स फॉलो करा

Written by

शेतकरी योजना 2022
प्रधानमंत्री आवास योजना यादी 2022: जर तुम्ही प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत लाभ घेण्यासाठी अर्ज केला असेल, तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की एक नवीन यादी जारी करण्यात आली आहे. प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत सरकार लोकांना घरे बांधण्यासाठी कर्जावर सबसिडी देते. तुम्ही नाव तपासू शकता.
अनेक वेळा असे घडते की तुमचे घर तयार आहे, संबंधित बँका किंवा वित्तीय संस्था तुमच्याकडून नियमितपणे EMI आकारतात, परंतु सबसिडी मिळत नाही. बर्‍याच वेळा एकाच भूखंडावर बांधलेल्या दोन वेगवेगळ्या घरांमध्ये एकाची सबसिडी येते आणि दुसर्‍याला मिळत नाही, अशा परिस्थितीत तुमची स्थिती (प्रधानमंत्री आवास योजना) तपासणे तुमच्यासाठी खूप महत्वाचे आहे.
स्थिती तपासा
जर तुम्ही या योजनेसाठी अर्ज केला असेल. आणि 2022-2023 च्या नवीन यादीमध्ये तुमचे नाव तपासायचे आहे. आम्ही तुम्हाला येथे यादी तपासण्याची संपूर्ण प्रक्रिया सांगणार आहोत. यासाठी तुम्हाला काही सोप्या स्टेप्स फॉलो कराव्या लागतील.
या चरणाचे अनुसरण करा
तुम्ही पीएम आवास योजनेसाठी देखील अर्ज केला असेल, तर तुम्ही ऑनलाइन अर्जाची स्थिती तपासू शकता. तुम्हाला काही पायऱ्या फॉलो कराव्या लागतील.

PMAY साठी pmaymis.gov.in वरून अर्ज कसा करावा
असे फायदे मिळवा
प्रधानमंत्री आवास योजनेंतर्गत, तीन लाखांपेक्षा कमी उत्पन्न असलेली कोणतीही व्यक्ती, ज्यांच्याकडे कोणतेही घर नाही, त्यांना याचा लाभ घेता येईल. यासाठी 2.50 लाखांची मदत दिली जाते. यामध्ये तीन हप्त्यांमध्ये पैसे दिले जातात. पहिला हप्ता 50 हजार. 1.50 लाखांचा दुसरा हप्ता. त्याचवेळी 50 हजारांचा तिसरा हप्ता दिला आहे. राज्य सरकार एकूण 2.50 लाखांसाठी 1 लाख देते. त्याचबरोबर केंद्र सरकार 1.50 लाख अनुदान देते.
Your email address will not be published.


source

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares