मोदींच्या दौऱ्याविरोधात शेतकऱ्यांचा मोर्चा: पुतळे जाळून आंदोलन करणार, पंतप्रधान 5 तारखेला पंजाबच्या डेरा बि… – दिव्य मराठी

Written by

आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी 5 नोव्हेंबरला हिमाचल दौऱ्यावर आहेत, मात्र त्याआधी ते पंजाबमधील अमृतसरमधील बियास येथील राधा सोमी डेरामध्ये पोहोचतील. हा राजकीय दौरा असू शकतो, पण ते बियासला पोहोचण्यापूर्वीच शेतकऱ्यांनी विरोध सुरू केला आहे. शेतकऱ्यांनी डेरा मुखींना मोदींना भेटू नये, अशी विनंतीही केली आहे.
पंतप्रधान शनिवारी हिमाचलला पोहोचत आहेत. हिमाचलमध्येही राधा सोमी डेरा समर्थकांची संख्या जास्त आहे. हे पाहता ते डेरा बियासला पोहोचत असून डेरा मुखींनाही भेटणार आहेत, मात्र शेतकर्‍यांनी याला विरोध करण्याचे ठरवले आहे. शेतकऱ्यांनी पंजाबमध्ये पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या पुतळ्याचे दहन करण्याची घोषणा केली आहे.
डेरा-धार्मिक संस्थांच्या प्रमुखांना न भेटण्याचे आवाहन
या निदर्शनासोबतच शेतकऱ्यांनी पंजाबमधील डेरा आणि धार्मिक संस्थांच्या प्रमुखांना पंतप्रधानांची भेट न घेण्याचे आवाहन केले आहे. पंतप्रधान शेतकरी आणि मजुरांच्या बाजूने नाहीत, असे त्यांचे म्हणणे आहे.
शेतकरी नेते सर्वनसिंह पंढेर म्हणाले की, लखीमपूर खेरीमध्ये गृहमंत्र्यांच्या मुलाला वाचवण्यासाठी पंतप्रधानांनी प्रयत्न केले. दिल्लीत मृत्युमुखी पडलेल्या शेतकऱ्यांना अद्याप न्याय मिळालेला नाही. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जी काही आश्वासने दिली होती, ती पूर्ण केलेली नाहीत. पंतप्रधान जेव्हाही पंजाबमध्ये येतील तेव्हा त्यांना विरोध केला जाईल.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares