माजी राज्यपाल सत्यपाल मलिक यांचा केंद्रावर हल्लाबोल: म्हणाले – शेतकऱ्यांना दिलेली आश्वासने पूर्ण केली नाहीत… – दिव्य मराठी

Written by

आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
नुकतेच मेघालयचे राज्यपाल म्हणून निवृत्त झालेले भाजपचे ज्येष्ठ नेते सत्यपाल मलिक यांनी केंद्र सरकारवर हल्लाबोल केला. आंतरराष्ट्रीय बाजारात गव्हाच्या किमती वाढणार आहेत आणि पानिपतमध्ये अदानींसाठी गोदामे बांधण्यात आली आहेत. शेतकर्‍यांना पिकांना योग्य भाव मिळाला नाही. आंदोलन संपले तेव्हा काही प्रमुख मागण्या होत्या. केंद्र सरकारने तीनही कृषी कायदे मागे घेतले, पण त्यावेळी दिलेले आश्वासन पूर्ण केले नाही, असे सत्यपाल मलिक म्हणाले.
शेतकऱ्यांवर दाखल केलेले खटले परत घेतले गेले नाहीत. शेतकऱ्यांना एमएसपी भाव मिळाला नाही. एमएसपी हमी कायद्याबाबत कोणतीही चर्चा झाली नाही. शेतकऱ्यांनी पुन्हा आंदोलन केल्यास मी शेतकऱ्यांसोबत सहभागी होईल, असेही ते म्हणाले. शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढविण्याबाबत आश्वासन दिले होते. मात्र आजपर्यंत काहीच केले नाही. पुढे सत्यापाल मलिक म्हणाले की, राज्यपाल असताना त्यांच्यावर खूप दबाव होता, मात्र त्यांनी तो दबाव स्वीकारला नाही.
बुधवारी जयपूरला जाताना ते दिल्ली-जयपूर महामार्गावरील रेवाडीच्या बावल शहरात एका कार्यक्रमात थांबले. सत्यपाल मलिक यांनीही अहिर रेजिमेंटबद्दल खुलेपणाने सांगितले. ते म्हणाले की, अहिर रेजिमेंट फार पूर्वीच तयार व्हायला हवी होती. अहिरांचा गौरवशाली इतिहास कोणापासून लपलेला नाही. कोसली हे रेवाडीतील असे गाव आहे, जिथे एका घरात दोन लोक सैन्यात आहेत. येथील सैनिकांनी खूप बलिदान दिले आहे.
हरियाणात शेतकऱ्यांना वेगळे केले जात आहे
माजी राज्यपाल सत्यपाल मलिक म्हणाले की, हरियाणात जातीवादाचे विष पसरवले जात आहे ही खेदजनक बाब आहे. शेतकरी वेगळे केले जात आहेत, पण एकत्र रहा, कारण, एकत्र असल्यास तुमचे कोणीही काहीच बिघडवू शकणार नाही.
माजी मुख्यमंत्री मायावतींवर निशाणा
मलिक म्हणाले की, मोदी-मोदी कोणी करत नाही आहे. हा सगळा मीडिया गेम आहे. पश्‍चिम बंगाल, तेलंगणा, केरळ, महाराष्ट्र, तामिळनाडू, राजस्थान सगळीकडेच हे हरणार आहेत. फक्त यूपीत मायावती पैशाच्या लोभापोटी शेवटच्या क्षणी खेळ बदलतात. पंजाब किंवा हरियाणाही ते जिंकणार नाहीत.
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares