Bharat Jodo Yatra : शिंदे गटाच्या खासदाराने भारत जोडो यात्रा बंदची केली मागणी; काँग्रेस म्हणाली हिम्मत असेल तर थांबवा… – Ahmednagarlive24

Written by

Ahmednagar Live24
Breaking News Updates Of Ahmednagar
Homeताज्या बातम्याBharat Jodo Yatra : शिंदे गटाच्या खासदाराने भारत जोडो यात्रा बंदची केली मागणी; काँग्रेस म्हणाली हिम्मत असेल तर थांबवा…
Bharat Jodo Yatra : काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी भारतभर भारत जोडो यात्रा सुरु केली आहे. आता राहुल गांधी यांची ही यात्रा महाराष्ट्रातून प्रवास करत आहे. वाशीम जिल्ह्यात भारत जोडो यात्रा पोहोचली आहे. मात्र शिंदे गटाच्या खासदाराने ही यात्रा महाराष्ट्रातून बंद करावी अशी मागणी केली आहे.
एकनाथ शिंदे गटाचे खासदार राहुल शेवाळे यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या स्वातंत्र्यसैनिक सावरकरांच्या वक्तव्यावर टीका केली आहे. बाळासाहेब ठाकरे यांच्या स्मृतिदिनानिमित्त येथे आयोजित कार्यक्रमाला संबोधित करताना शेवाळे म्हणाले की, राहुल गांधी यांचे वक्तव्य अत्यंत निषेधार्ह आहे.
राहुल गांधींची भारत जोडो यात्रा महाराष्ट्रात थांबवून त्यांना कायद्याचे राज्य दाखवावे, अशी मागणी खासदार राहुल शेवाळे यांनी मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे केली आहे.
शेवाळे म्हणाले की, भारत जोडो यात्रा महाराष्ट्रात बंद करावी, अशी माझी या दोघांकडून मागणी आहे. सावरकरांचा अपमान सहन केला जाणार नाही, असे वादग्रस्त वक्तव्य त्यांनी केले. राहुल गांधींनी चप्पल मारो आंदोलन सुरू करावे.
हे राज्य कायद्याचे आणि सावरकरांचे आहे हे दाखवून देऊ, असे खासदार राहुल शेवाळे यांनी म्हटले आहे. त्यांनी कार्यकर्त्यांना राहुल गांधींच्या वक्तव्याचा विरोध करण्याचे आवाहनही केले आहे.
खासदार राहुल शेवाळे यांच्या या वक्तव्यावर काँग्रेस नेत्या यशोमती ठाकूर यांनी प्रतिक्रिया दिली आहे. भारत जोडो यात्रा रोखण्याचा अधिकार कोणाला दिला आहे का, असा सवाल त्यांनी केला. राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रेला कोणीही रोखू शकत नाही, असेही त्या म्हणाल्या.
काँग्रेसची भारत जोडो यात्रा महाराष्ट्रातील वाशिममध्ये आहे
दुसरीकडे, काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्या नेतृत्वाखाली ‘भारत जोडो’ यात्रेला बुधवारी महाराष्ट्र दौऱ्याच्या १०व्या दिवशी पुन्हा एकदा वाशिम जिल्ह्यातून सुरुवात झाली.
जांभरुण फाट्यावरून सकाळी सहा वाजता निघालेली पदयात्रा सायंकाळी मेडशी गावात पोहोचून रात्री अकोला जिल्ह्यातील पातूर येथे मुक्काम करेल. 7 सप्टेंबर रोजी तामिळनाडूमधील कन्याकुमारी येथून सुरू झालेल्या ‘भारत जोडो’ यात्रेचा हा 70 वा दिवस आहे.
राहुल यांनी हा दावा केला होता
दलित, आदिवासी आणि गरिबांना हक्क मिळावा, हे भाजपला मान्य नसल्यामुळे ते दररोज संविधानावर हल्ला करतात, असा दावा राहुल गांधी यांनी मंगळवारी केला.
माजी काँग्रेस अध्यक्षांनी वस्तू आणि सेवा कर (जीएसटी) आणि 2016 मध्ये नोटाबंदी लागू करण्याच्या निर्णयावरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदींवरही निशाणा साधला. ते म्हणाले होते की या दोन्ही चरणांचा वापर लहान आणि मध्यम व्यापारी, दुकानदार आणि शेतकरी यांना संपवण्यासाठी शस्त्रे म्हणून केला जात आहे.
काय म्हणाले राहुल गांधी?
खरे तर कर्नाटकातील तुमकूर येथे भारत जोडो यात्रेदरम्यान बोलताना राहुल गांधी यांनी राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ आणि स्वतंत्र वीर सावरकर यांच्यावर टीका केली होती. राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ इंग्रजांना मदत करत होता, तर सावरकरांना इंग्रजांकडून भत्ता मिळत होता, असे ते म्हणाले होते.
स्वातंत्र्यलढ्यात ते कुठेच दिसले नाहीत हे ऐतिहासिक सत्य आहे. ही वस्तुस्थिती भाजपच्या नेत्यांनी स्वीकारली पाहिजे. स्वातंत्र्यलढ्यात काँग्रेस पक्ष इंग्रजांविरुद्ध लढला. अनेक नेत्यांना वर्षानुवर्षे तुरुंगात राहावे लागले.
महात्मा गांधी, जवाहरलाल नेहरू, वल्लभभाई पटेल यांच्यासह अनेक नेत्यांनी ब्रिटिशांविरुद्ध लढा दिला. द्वेष करणारे कोण आणि कोणाला याने काही फरक पडत नाही.
ते कोणत्या समाजातून आले आहेत? द्वेष आणि हिंसा पसरवणे हे देशविरोधी कृत्य आहे. आम्ही त्यापैकी प्रत्येकजण आहोत. द्वेष पसरवणाऱ्यांविरुद्ध आम्ही लढू.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares