Maharashtra News Updates 15 December 2022 : देश-विदेशातील महत्त्वाच्या बातम्यांचा आढावा फक्त एका क्लिकवर… – ABP Majha

Written by

By : एबीपी माझा वेब टीम | Updated: 15 Dec 2022 02:35 PM (IST)
Shraddha Murder Case: श्रद्धा वालकरच्या हाडांचा डीएनए तिच्या वडिलांच्या डीएनएशी जुळला आहे. फॉरेन्सिक अहवालात ही बाब समोर आली आहे. यामुळे आता दिल्ली पोलिसांच्या तपासाला गती मिळणार आहे. 
Nashik Agriculture News : वातावरणात सातत्यानं बदल (Climate change) होत आहे. कधी थंडी तर कधी ढगाळ वातावरण असाताना आता अवकाळी पाऊस (Rain) पडत आहे. याचा मोठा परिणाम शेती पिकांवर होत असल्याचे चित्र दिसत आहे. द्राक्ष पंढरी समजल्या जाणाऱ्या नाशिक (Nashik) जिल्ह्यात अवकाळी पावसाचा मोठा फटका द्राक्ष बागांना (Grapes crop) बसला आहे. फुलोरा अवस्थेत असणाऱ्या बागांचे मनी गळत आहेत. तसेच पावसामुळं हे द्राक्षाचे मनी कुजण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे.
Trimbakeshwer Fogg : गुलाबी थंडी, दाट धुक्यात हरवलेलं शहर, पक्षांचा किलबिलाट, हिरवाईचा शालू पांघरलेली दाट वनराई, त्यातून वाहणारा थंडगार वारा, असे गुलाबी वातावरण सध्या त्र्यंबकचा ब्रह्मगिरी पर्वत (Bramhgiri) बुडालाय. नाशिक पासून (Nashik) अवघ्या काही अंतरावर असलेल्या त्र्यंबकेश्वर (Trimbakeshwer) शहर धुक्यात हरविल्याची चित्र आज अनुभवयाला मिळाले. सध्या या धुक्याचा व्हिडीओ जोरदार व्हायरल होत आहे.  
सविस्तर बातमी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा.
#BigBreaking मुंबईतील लालबाग परिसरातील टोलेजंग इमारत वन अविघ्न पार्कला पुन्हा आग; अग्निशमन दलाच्या गाड्या घटनास्थळी दाखल #Mumbai #FireNews https://t.co/FzUOpuMfw0 pic.twitter.com/VR2FXlvFKJ
Coastal Road Project : मुंबईतील (Mumbai) कोस्टल रोड (Coastal Road) प्रकल्पातील खांबांमधील अंतरावरुन महापालिका (BMC) आणि वरळी कोळीवाड्यातील मच्छिमारांमध्ये गेल्या पाच वर्षांपासून सुरु असलेला वाद अखेर मिटला आहे. मच्छिमार बोटींचे अपघात टाळण्यासाठी कोस्टल रोड प्रकल्पातील वरळी इथल्या समुद्रामधील 7 ते 9 या तीन खांबांमधील क्रमांक 8 हा खांब रद्द करुन दोन खांबांमधील अंतर 120 मीटर ठेवण्याचा निर्णय मुंबई महापालिका प्रशासनाने घेतला आहे.
सविस्तर बातमी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा.
Aurangabad Rain Update: आधी अतिवृष्टी (Heavy Rain) त्यानंतर परतीच्या पावसाने पिकांचे मोठ्याप्रमाणावर नुकसान केल्यावर, आता शेतकऱ्यांवर अवकाळी पावसाचे (Unseasonal Rain) संकट उभं राहिले आहे. औरंगाबाद जिल्ह्यात (Aurangabad District) कालपासून अनेक भागात पावसाने (Rain) हजेरी लावली आहे. कुठे रिमझिम तर कुठे मुसळधार पाऊस कोसळताना पाहायला मिळाला. विशेष म्हणजे औरंगाबाद ग्रामीण भागातच नाही तर शहरात देखील तब्बल तासभर जोरदार पावसाने हजेरी लावली आहे. 
India China Trade Relations : भारत आणि चीन यांच्यातील सीमावाद सर्वज्ञात आहे. ड्रॅगनकडून सातत्याने सीमेवर कुरापती सुरु असतात. याला भारत चोख प्रत्युत्तर देतो. भारत-चीन सीमेवर एकीकडे तणाव पाहायला मिळत असताना भारत-चीनमधील व्यापारामध्ये वाढ झाली आहे. नुकताच भारत आणि चीनममध्ये तवांग सेक्टरमध्ये संघर्ष झाला. यानंतर भारत-चीन यांच्यातील तणाव आणखी वाढला आहे. भारताचे चीनसोबत व्यापारी संबंध आहेत. चीनला धडा शिकवण्यासाठी भारताने चीनसोबतचे व्यापारी संबंध तोडण्याची भावना व्यक्त होत आहे.
सविस्तर बातमी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा.
Amravati News : अमरावतीच्या दर्यापूर शहरातील आठवडी बाजारात परिसरात मध्यरात्री दोन युवक हातात पिस्तूल घेऊन फिरत असताना कॅमेऱ्यात कैद झालं. दर्यापूर शहरांमध्ये दोन तरुण हे मंगळवारी मध्यरात्री आठवडी बाजार परिसरातून हातात पिस्तूल घेऊन फिरत असताना व्हायरल झालेल्या व्हिडीओमध्ये दिसून येत आहे. दर्यापूर शहरात मध्यरात्री संपूर्ण शुकशुकाट असल्यामुळे हे दोन तरुण बिनधास्तपणे तोंडाला कापड बांधून फिल्मी स्टाईलने हातात पिस्तूल घेऊन शहरातून फिरत असताना व्हिडीओमध्ये दिसून येत आहे. आता या व्हिडीओमधील युवकांचा दर्यापूर पोलीस तपास लावणार का याकडे लक्ष लागले आहे.
Aurangabad News : औरंगाबादच्या वाळूज भागात एक धक्कादायक प्रकार समोर आला आहे. तीन महिन्यांपासून बंद असलेल्या एका घरातील स्वयंपाकघरात मिठात पुरलेला मृतदेह आढळून आल्याने परिसरात खळबळ उडाली आहे. या मृतदेहाचा केवळ सांगाडा असल्याने मृतदेह महिलेचा आहे की पुरुष याबाबत खात्री होऊ शकलेली नाही. हा घातपाताचा प्रकार असल्याचा संशय पोलिसांनी वर्तविला आहे. तसंच नरबळीचाही प्रकार असू शकतो असाही प्राथमिक अंदाज वर्तवला जात आहे.
Mumbai Local : तब्बल एक तासानंतर हार्बर मार्गावरील लोकल सेवा पुन्हा सुरु झाली आहे. जुईनगर रेल्वे स्टेशनवर सिग्नल यंत्रणेत बिघाड झाल्यामुळे सकाळी सहा वाजल्यापासून ते सातच्या दरम्यान वाशी ते पनवेल दरम्यान ट्रेन बंद होती. मात्र आता हा बिघाड दुरुस्त झाल्यामुळे हार्बर मार्गावरील सीएसएमटी ते पनवेल सेवा सुरु झाली आहे.
Mumbai News : मुंबईतील सिद्धिविनायक गणपती मंदिरातील गाभाऱ्यातील श्रींचे दर्शन कालपासून (14 डिसेंबर) पाच दिवसांसाठी बंद करण्यात आलं आहे. पुढील पाच दिवस भाविकांना प्रत्यक्ष श्रींच्या मूर्तींचे दर्शन बंद असेल. त्याऐवजी श्रींच्या प्रतिमेचे दर्शन घेता येईल अशी माहिती सिद्धिविनायक गणपती मंदिर न्यासाने दिली आहे. श्रींच्या मूर्तीला सिंदूर लेपन करण्यात येणार असल्याने हा निर्णय घेण्यात आला आहे. सिद्धिविनायक मंदिरात लाखोंच्या संख्येने भाविक दर्शनासाठी दररोज येत असतात. 14 डिसेंबर ते 18 डिसेंबर या पाच दिवसांसाठी सिद्धिविनायक मंदिर गाभाऱ्यातील दर्शन बंद राहणार आहे. 19 तारखेला गणेशमूर्तीचे पूजन आणि आरती झाल्यानंतर दुपारी एक वाजता भाविकांना नेहमीप्रमाणे गाभार्‍यातून दर्शन घेता येईल. 
Mumbai Local Train Updates: हार्बर मार्गावरील जुईनगर स्थानकाजवळील सिग्नल यंत्रणेत बिघाड झाल्याने वाशी ते पनवेल दरम्यानची लोकल वाहतूक ठप्प झाली आहे. हार्बर मार्गावर मुंबई ते वाशी दरम्यानची वाहतूक सुरळीत आहे. बिघाड दुरुस्त करण्याचे काम सुरू आहे. 
Mumbai Worli Bandh: वरळीतील आंबेडकरवादी आणि बहुजन महापुरुषांना मानणाऱ्या संघटना आणि छोटे पक्ष आणि वरळीकर जनता यांच्या वतीनं आज वरळी बंद पाळण्यात येणार आहे. छत्रपती शिवाजी महाराज, शाहू महाराज आणि बाबासाहेब आंबेडकर यांचा अपमान करणाऱ्या शिंदे फडणवीस सरकार विरोधात आज बंद करण्यात येणार आहे. हा एक दिवसीय बंद सकाळी 7 ते सायंकाळी 6 या वेळेत करणार आहे. महाविकास आघाडीचे 17 तारखेला आंदोलन आहे, त्या अगोदर वरळीत हा बंद असणार आहे. 
Maharashtra News LIVE Updates : दिवसभरातील ताज्या घडामोडी, महत्त्वाचे अपडेट्स, देशभरासह राज्यातील कोरोना संबंधित, राजकीय, सामाजिक, आर्थिक, क्रीडा तसेच इतर अपडेट्स या लाईव्ह ब्लॉगमध्ये…
सरकार विरोधात महाविकास आघाडी मोर्चा काढणार आहे. या मोर्च्याच्या आयोजनाबाबत महाविकास आघाडीची बैठक होणार आहे. या बैठकीला उद्धव ठाकरेही उपस्थित राहणार आहेत. 17 तारखेला होणाऱ्या मोर्चा संदर्भात चर्चा करण्यासाठी आज महाविकास आघाडीच्या बैठकीचं आयोजन करण्यात आलं आहे. विरोधी पक्ष नेते अजित पवार यांच्या दालनात या बैठकीचे आयोजन करण्यात आले आहे. ही बैठक झाल्यानंतर संध्याकाळी 5 वाजता संयुक्त पत्रकार परिषद होईल.
साताऱ्यात शाहू महाराज स्मृतिदिन कार्यक्रम
शाहू महाराजांच्या स्मृतिदिनानिमित्त अभिवादनाच्या कार्यक्रमाला खासदार उदयनराजे भोसले उपस्थित राहणार आहेत. व्याख्यानमालेत श्रीमंत कोकाटे, धनाजी मासाळ आणि आदिनाथ बिराजे यांचीही भाषणे होतील. हॉटेल मराठा पॅलेस, सातारा 
पोलिस भरतीसाठी उमेदवारी अर्ज भरण्याचा आज शेवटचा दिवस 
उस्मानाबाद- पोलिस भरतीसाठी उमेदवारी अर्ज भरण्याचा आज शेवटचा दिवस आहे. आतापर्यंत भरतीसाठी 11 लाख अर्ज आल्याची माहिती आहे. म्हणजे एका जागेसाठी साधारण 80 उमेदवार स्पर्धा करणार आहेत. 
आज वरळी बंद पाळण्यात येणार आहे
मुंबई- वरळीतील आंबेडकरवादी आणि बहुजन महापुरुषांना मानणाऱ्या संघटना आणि छोटे पक्ष आणि वरळीकर जनता यांच्या वतीनं आज वरळी बंद पाळण्यात येणार आहे. छत्रपती शिवाजी महाराज, शाहू महाराज आणि बाबासाहेब आंबेडकर यांचा अपमान करणाऱ्या शिंदे फडणवीस सरकार विरोधात आज बंद करण्यात येणार आहे. हा एक दिवसीय बंद सकाळी 7 ते सायंकाळी 6 या वेळेत होणार आहे.
नागपूर ते शिर्डी मार्गावर आजपासून एसटी सेवेला सुरुवात
समृद्धी महामार्गावरुन नागपूर ते शिर्डी मार्गावर आजपासून एसटी सेवेला सुरुवात होईल. दोन्ही बाजूनी रात्री 9 वाजता बस निघेल व पहाटे 5.30 वाजता पोहचेल. या बससेवेसाठी प्रति प्रौढ व्यक्ति रु.1300/- व मुलांसाठी रू.670/- इतके प्रवासभाडे आकारणी करण्यात येणार आहे. तसेच 75 वर्षावरील ज्येष्ठांना तिकिट दरात 100% मोफत तर 65 ते 75 दरम्यानच्या ज्येष्ठांना 50% सवलत असणार आहे.
राज ठाकरे यांचे कार्यक्रम
मुंबई- शिवाजी पार्कमध्ये आयोजित मनसेच्या जत्रा महाराष्ट्राची कार्यक्रमाला राज ठाकरे उपस्थित राहणार आहेत, संध्याकाळी 6 वाजता
मुंबई- साकीनाका येथे मनसे आयोजित मनसे महोत्सवला मनसे अध्यक्ष राज ठाकरे उपस्थित राहणार आहेत, संध्याकाळी 5.30 वाजता
आमदार बच्चू कडू यांच्या प्रहार संघटनेचा कृषी अधिकारी कार्यालयावर आंदोलन 
अमरावती-  शेतकऱ्यांच्या पिक विमा आणि इतर मागण्यांसाठी आमदार बच्चू कडू यांच्या प्रहार संघटनेचा कृषी अधिकारी कार्यालयावर आंदोलन होणार आहे. 
Raghuram Rajan On Indian Economy: भारतासाठीच नव्हे तर जगासाठी पुढील वर्ष अधिक आव्हानात्मक, मंदीच्या पार्श्वभूमीवर रघुराम राजन यांचा इशारा
Fake Tweet: सीमावादाचा वणवा ट्विटरच्या टिवटिवीनंच पेटला? त्या फेक ट्वीटचा घोळ नेमका आहे तरी काय? 
Shambhuraj Desai Sinoli Visit : शंभूराज देसाई उद्या बेळगाव सीमेवरील शिनोळी गावात जाणार, सीमाभागातील वातावरण पुन्हा तापणार?
Maha Vikas Aghadi Morcha : बसेस बुक झाल्या, मार्गही ठरला, मात्र पोलिसांनी मोर्चाला परवानगी न दिल्याने महाविकास आघाडीचं टेंशन वाढलं
Shraddha Murder Case: श्रद्धा वालकर प्रकरणात मोठी अपडेट; हाडांचा डीएनए श्रद्धाच्या वडिलांच्या डीएनएशी जुळला

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares