शेतकऱ्यांसाठी रब्बी हंगामातील खतांचे दर जाहीर, आता डीएपी युरियाच्या एका … – Wegwan News

Written by

dAP Khad Price Update: शेतकरी बांधवासाठी रब्बी हंगामातील खत, आता डीएपीच्या एका गोनीचा दर असा असेल शेती करणे हे जगातील सर्वात कठीण काम आहे, तुम्हीही शेतकरी असाल तर तुम्हालाही कळेल ते शेती गेल्या महिन्यात डीएपी आणि युरिया खतांच्या किमतीबाबत मोठी चर्चा सुरू आहे. जून 2022 च्या याच गुड नाईटमुळे अनेक राज्यांमध्ये खते आणि डीएपीचे नवीन भाव विकले गेले आहेत.खतांच्या समस्येमुळे शेतकऱ्यांना परराज्यातून खते खरेदी करावी लागत आहेत.DAP Khad Price Update
नवीन भाव आल्यानंतर शेतकरी फारच अस्वस्थ आणि खतामुळे त्रस्त झालेला दिसतो, बिहार आणि नेपाळची सीमा असलेल्या उत्तर प्रदेशातील पूर्वांचल प्रदेशाबद्दल बोलायचे झाले तर बिहार आणि महाराष्ट्रातील नागरिक शेती करत आहेत. त्या भागात. अगदी करू. शेती करण्यासाठी पूर्वांचलच्या काही भागात डीएपी खत आणि युरिया खतासाठी जावे लागते.
खत पिशव्यांचे सध्याचे दर DAP Khad Price Update
सध्या बाजारात डीएपी आणि युरिया खतांच्या किंमती 1200 प्रति 50 किलो बॅग या दराने खताच्या डीएपीच्या सध्याच्या किमतीनुसार विकल्या जात आहेत, जर त्याची नवीन किंमत पाहिली तर सध्या ती 150 प्रति 50 किलो बॅग वाढ आहे. च्या गेले आहे. एकूण नवीन किमती ₹१३५० प्रति बॅग दिसत आहेत.


युरिया आणि डीएपी खतांच्या किमतीही वाढत आहेत
देशात डिझेल पेट्रोलचे दर सातत्याने वाढत असल्याने तसेच शेतात सिंचनासाठी वापरल्या जाणाऱ्या डिझेल पेट्रोलमुळे डीएपी व युरिया खतांच्या किमतीत वाढ होत असल्याने शेतकरी कुटुंबांना त्यांच्या पिकांची चिंता सतावत आहे. समस्या दुप्पट होत आहेत, इथे केंद्र आणि राज्य सरकारला शेतकऱ्यांच्या हिताचे काही मोठे निर्णय घ्यावे लागतील.
युरिया, डीएपी आणि एनपीके खतांच्या एका बॅगचे दर पहा
45 किलो युरियाच्या एका पोत्यासाठी शेतकऱ्याला सरकारी अनुदानासह 266.50 रुपये द्यावे लागतील.
हाच डीएपी शेतकऱ्यांना 350 मध्ये 50 किलो अनुदानाच्या गोणीसह देण्यात येणार आहे.
याशिवाय एनपीके खत खरेदी करणाऱ्या शेतकऱ्यांना 14 ते 70 रुपये अनुदानासह 50 किलोची गोणी दिली जाणार आहे.
लाभार्थी शेतकऱ्याला एमओपी खत अनुदान आणि नवीन किंमतीमधून 17 रुपये 100 मध्ये 50 किलोची गोणी मिळेल.
Your email address will not be published. Required fields are marked *

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares