17 वर्षांच्या मुलाच्या चेहऱ्यापासून संपूर्ण शरीरावर केसच केस, वेअरवॉल्फ … – Maharashtra Times

Written by

ललित हा प्रत्यक्षात वेअरवॉल्फ सिंड्रोम नावाच्या विचित्र आजाराचा बळी आहे. जेव्हा तो सहा वर्षांचा होता तेव्हा त्याच्यावर प्रथम हायपरट्रिकोसिसचा उपचार करण्यात आला. हायपरट्रिकोसिस ही एक असामान्य स्थिती आहे ज्यामध्ये संपूर्ण शरीरावर जाड केस वाढतात. हा रोग इतका दुर्मिळ आहे की मध्ययुगापासून अशी केवळ 50 प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत.
वेअरवॉल्फ सिंड्रोमला हायपरट्रिकोसिस असेही म्हणतात. हा आजार स्त्री किंवा पुरुष कोणालाही होऊ शकतो. या आजारात शरीरावर केसांची असामान्य वाढ होते. विशेषतः चेहरा केसांनी झाकलेला असतो. काही वेळा या केसांचे ठिपकेही शरीरावर तयार होऊ लागतात. बाळाच्या जन्मापासून त्याच्या त्वचेवर असे डाग दिसायला लागतात. (वाचा :- आता ५ रुपयांत मिळणार मऊ मुलायम केस, पेट्रोलियम जेलीचा असा करा वापर, Jawed Habib ने सांगितला सोपा उपाय)
मित्र लांबच राहतात
ललितच्या शरीरावर दाट केस आहेत. त्याचे वर्गमित्र त्याला मंकी बॉय (monkey boy) म्हणतात आणि त्याच्या जवळ जायला घाबरतात. बारावीत शिकणाऱ्या ललितचे वडील शेतकरी आहेत. वडिलांना शेतीच्या कामातही मदत करतो. जन्मापासूनच त्याच्या अंगावर केस असल्याचे त्याने सांगितले. जन्मानंतर लगेचच डॉक्टरांनी तिचे केस मुंडण करून काढले होते. पण जेव्हा त्याचे वय 6 वर्षांचे झाले तेव्हा त्याच्या चेहऱ्यावर वाढलेल्या केसांना पाहून सर्वच जण घाबरायला लागले.
ललितला त्याच्या स्थितीबद्दल खेद नाही. याउलट, तो लाखात एक आहे हे समजून घेणं गरजेच आहे. आणि हा विश्वास त्याच्यामध्ये आहे. हा विश्वासच त्याचा आयुष्यात पुढे घेऊन जावू शकतो. जेव्हा त्याला वाटते त्याचे केस खूप वाढले आहेत तेव्हा तो त्याचे केस कापून टाकतो. (वाचा :- नितळ त्वचेसाठी बाबा रामदेव यांनी दिला जालिम उपाय, महिन्याभरात येईल झटपट रिझल्ट)
ललीतच्या या आजारावर आजवर कायम स्वरुपाचा ईलाज मिळाला नाही. पण या आजारावर उपचार करण्यासाठी इलेक्ट्रोलिसिस आणि लेसर शस्त्रक्रिया देखील वापरल्या जाऊ शकतात. यामुळे ललितला लहानपणापासूनच एकटे राहावे लागते, कारण इतर मुले त्याला बघायला घाबरतात. (वाचा :- नितळ त्वचेसाठी बाबा रामदेव यांनी दिला जालिम उपाय, महिन्याभरात येईल झटपट रिझल्ट)

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares