किसान दिवसानिमित्त, धानुका ॲग्रीटेक समूहाचे अध्यक्ष आर जी अग्रवाल … – MSN

Written by

आपल्या ताटात पोटभर अन्न देण्यासाठी आपले शेतकरी जितके कष्ट करतात त्याबद्दल आपण कधीच त्यांचे आभार मानू शकत नाही. आणि म्हणूनच त्यांना खऱ्या अर्थाने ‘अन्नदाता’ म्हटले जाते, जे पीक लागवडीच्या त्यांच्या विवेकपूर्ण ज्ञानाने, १.४ अब्ज राष्ट्राचे पोट भरतात. शेतकरी हा खऱ्या अर्थाने भारतीय अर्थव्यवस्थेचा कणा आहे. म्हणूनच, मनापासून त्यांचे आभार व्यक्त करण्यासाठी किसान दिवसापेक्षा चांगला दुसरा दिवस नाही. धानुका ॲग्रीटेकचे ग्रुपचे अध्यक्ष आर. जी. अग्रवाल यांनी हा संदेश चांगल्या प्रकारे मांडला आणि आपल्या सर्वांच्या वतीने मनापासून शेतकऱ्यांचे आभार मानत म्हटले की, ‘इंडियाचा प्रणाम, प्रत्येक शेतकऱ्याच्या नावे ’.
https://www.youtube.com/watch?v=zhlz32vdGD8
व्हिडिओमध्ये, धानुका ॲग्रीटेकचे अध्यक्ष आर जी अग्रवाल यांनी देशातील शेतकऱ्यांच्या समस्यांकडे योग्यप्रकारे लक्ष वेधले, जसे की – नवीन तंत्रज्ञान शेतकऱ्यांपर्यंत पोहोचण्यासाठी जास्त वेळ घेते, स्पर्धात्मक बाजारपेठ ज्यात अद्याप शेतमालाला योग्य तो दर मिळत नाही आणि दर्जेदार कीटकनाशकांची उपलब्धता. धानुका शेतकऱ्यांना शिक्षित करण्यासाठी आणि त्यांच्या शेतातील उत्पादनांचे प्रात्यक्षिक आयोजित करण्यासाठी आणि नवीन तंत्रज्ञान आणि उपायांबद्दल माहिती देण्यासाठी सुमारे १,०००+ क्षेत्र अधिकारी पाठवून शेतकऱ्यांना मदत करत आहे, याचीही त्यांनी माहिती दिली.
त्यांनी आम्हाला ४ नोव्हेंबर २०२२ रोजी सुरू झालेल्या धानुका कृषी संशोधन आणि तंत्रज्ञान केंद्र (DART) बद्दल देखील माहिती दिली. हे केंद्र देशाच्या कानाकोपऱ्यातील शेतकऱ्यांना त्यांच्या पीक समस्या मांडण्यासाठी आणि त्यांच्या कृषी शास्त्रज्ञांद्वारे त्यांचे निराकरण करण्यात मदत करेल. यामुळे लागवड चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यासाठी आणि अधिक नफा मिळवण्याचे नवीन मार्ग खुले होतील. तसेच किसान दिवसानिमित्त शेतकऱ्यांना हार्दिक शुभेच्छा.
शेतकऱ्यांचे उत्पन्न दुप्पट करणे
कृषी तंत्रज्ञानाने देशात मोठ्या प्रमाणात भरभराट होत असताना, प्रगत पीक संरक्षण उपाय आणि सेवांद्वारे नवीन तंत्रज्ञानाचे शिक्षण आणि सामायिकरण करण्यात धानुका ॲग्रीटेक आघाडीवर आहे. पीक-काळजी कंपनी शेतकर्‍यांना आधार देते आणि त्यांना भविष्यात कृषी नेते होण्यासाठी प्रेरित करत आहे. कंपनीने शेतकऱ्यांच्या समृद्धीसाठी अनेक उपक्रम, जसे की राजस्थानमध्ये “रेन वॉटर हार्वेस्टिंग” साठी ५ चेक डॅम आणि सुरक्षित पिण्याच्या पाण्यासाठी एक “सामुदायिक जल केंद्र”, राबवले आहेत. तर २०२२ पर्यंत शेतकऱ्यांचे उत्पन्न दुप्पट करण्यासाठी त्यांनी बिकानेर (राजस्थान), भोपाळ (म.प्र.), होशियारपूर (पंजाब), शाहजहांपूर (यूपी), रायपूर (छत्तीसगड) आणि मोतिहारी (बिहार) सह देशाच्या विविध भागात विविध “कृषक गोष्ठी” आयोजित केल्या आहेत.
धानुका पंचशील
धानुका ॲग्रीटेक पंचशीलचे अनुसरण करते – धानुका वे, मूळ मूल्यांचा संच ज्याने कंपनीच्या विश्वासाचा पाया घातला आहे. ‘पंचशील’ मूल्ये खालीलप्रमाणे आहेत.
टिकाऊपणा – नैसर्गिक संसाधनांच्या शाश्वत वापरास प्रोत्साहन देण्यावर कंपनीचा विश्वास आहे आणि फायदे व नफ्यासाठी त्यांच्या भागधारकांसोबत दीर्घकालीन संबंध वाढवते.
प्रामाणिकपणा – सर्व भागधारकांबद्दल समानता, आदर आणि पारदर्शकतेवर कंपनी विश्वास ठेवते.
नावीन्य – भविष्यवादी पण समाधान-केंद्रित दृष्टीकोन मिळवण्यासाठी नियमांच्या पलीकडे विचार करण्याचा प्रयत्न करतात
उद्योजकता – ते मालकी दाखवतात, त्यांची निर्णायक वृत्ती आहे आणि आव्हानांवर मात करण्यासाठी उत्साह व सकारात्मक दृष्टीकोन दर्शवतात.
उत्कृष्टपणा – कंपनी सतत शिकत आणि अचूकतेने सातत्याने उत्कृष्टते कामगिरीसाठी प्रयत्न करते.
कृषी उपाय प्रदान करणारी उत्पादने
धानुका त्यांच्या हर्बिसाइड, कीटकनाशक, बुरशीनाशक आणि वनस्पती वाढ नियामक (पीजीआर) पोर्टफोलिओ अंतर्गत मोठ्या प्रमाणात पीक-काळजी उपाय प्रदान करते जे शेतकर्‍यांच्या शेतजमिनीतील कीटक आणि रोग समस्यांच्या विस्तृत श्रेणीत काम करते. ही उत्पादने अचूक संशोधन आणि विकास करून तयार केली जातात, जे चांगल्या परिणामांची हमी देते, ज्याचा शेतकऱ्याला लाभ होईल. उत्पादनांबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी,
येथे भेट द्या.
धानुका ॲग्रीटेकची शेतकर्‍यांना सक्षम बनविण्याची दूरदृष्टी शेतकर्‍यांची समृद्धी आणणारे एक उदात्त कारण बनेल. प्रगत पीक-निगा उत्पादने आणि परवडणाऱ्या दरात इतर कृषी सेवांबद्दल जागरूकता पसरवण्याचा पुढाकार आणि पोषक तत्वांच्या योग्य वापराला प्रोत्साहन कृषी विकास आणि शेतकऱ्यांच्या समृद्धीचा मार्ग मोकळा करेल.
अस्वीकरण: हा लेख टाइम्स इंटरनेटच्या स्पॉटलाइट टीमने धानुका ॲग्रीटेकच्या वतीने तयार केला आहे.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares