Sambhajiraje Chhatrapati : शेतकरी जगला तर आपण जगणार, थेट बांधावर जात संभाजीराजेंनी बळीराजाला – ABP Majha

Written by

By: एबीपी माझा वेब टीम | Updated at : 23 Dec 2022 02:09 PM (IST)
Edited By: गणेश लटके
Sambhajiraje Chhatrapati
Sambhajiraje Chhatrapati : आज राष्ट्रीय शेतकरी दिवस (National Farmers Day) आहे. दरवर्षी 23 डिसेंबरला राष्ट्रीय शेतकरी दिवस साजरा केला जातो. या दिवसानिमित्त संभाजीराजे छत्रपती (Sambhajiraje Chhatrapati) यांनी थेट बांधावर जाऊन संभाजीराजे छत्रपती यांनी शेतकरी दिनाच्या शेतकऱ्यांना शुभेच्छा दिल्या. संभाजीराजे छत्रपती हे नांदेड (Nanded) जिल्ह्याच्या दौऱ्यावर आहेत. यावेळी त्यांनी शेतात जात बळीराजाला शुभेच्छा दिल्या. शेतकरी हा आपला केंद्रबिंदू आहे. शेतकरी जगला तर आपण जगणार असल्याचे संभाजीराजे यावेळी म्हणाले. 
संभाजीराजे तीन दिवसांच्या विदर्भ आणि मराठवाडा दौऱ्यावर आहेत. आज नांदेड जिल्ह्यातील हदगाव तालुक्यात तालंग गावात संभाजीराजेंनी शेतकऱ्यांची भेट घेतली. यावेळी शेतकरी दिनानिमित्त त्यांनी बळीराजाशी संवाद साधला. कष्टाच्या मानाने मिळणाऱ्या मोबदल्याचा विचार केला असता आजही बळीराजा त्रासात असल्याचे मत संभाजीराजेंनी व्यक्त केले. शेतकरी दिनाच्या निमित्ताने संभाजीराजे यांनी त्यांच्या व्यथा जाणून घेतल्या. स्वराज्य संघटनेच्या पंचसूत्रीमध्ये शेतकरी महत्वाचा घटक  असल्याचे ते म्हणाले. स्वराज्य संघटनेच्या माध्यमातून शेतकऱ्यांचे प्रश्न सोडवण्यास मी कटिबद्ध असल्याचेही ते म्हणाले. 
अतिवृष्टीचा शेतकऱ्यांच्या पिकांना मोठा फटका बसला आहे. सोयाबीन पीक या अतिवृष्टीत वाहून गेल्याचे संभाजीराजे म्हणाले. संभाजीराजे टोमॅटो उत्पादक शेतकऱ्याच्या शेतात गेले होते. यावेळी त्यांनी टोमॅटो उत्पादक शेतकऱ्यांच्या त्यांनी समस्या जाणून घेतल्या. 1 हजार रुपयाला विकलं जाणारं टोमॅटोचे एक कॅरेट सध्या 50 रुपयाला जात असल्याचे संभाजीराजे यावेळी म्हणाले. शेतकऱ्यांना पीक पिकवण्यासाठी मोठ्या प्रमाणात उत्पादन खर्च येतो, मात्र शेतमालाला योग्य तो मोबदला मिळत नसल्याचे मत संभाजीराजेंनी व्यक्त केले. त्यामुळं सरकारनं याकडे लक्ष घालण्याची गरज असल्याचे ते म्हणाले.  
शेतकरी हा आपला केंद्रबिंदू आहे. शेतकरी जगला तर आपण जगणार असल्याचे संभाजीराजे यावेळी म्हणाले. म्हणून बाकीची सगळी कामं बाजूला ठेऊन आपल्या शेतकऱ्याला कशी ताकद मिळेल याकडे लक्ष देण्याची गरज असल्याचे संभाजीराजे म्हणाले. यावेळी टोमॅटो उत्पादक शेतकऱ्यांनी संभाजीराजे यांच्यासमोर विविध समस्या मांडल्या. आमचा उत्पादन खर्च मोठा आहे. मात्र, शेतमालाला योग्य तो दर मिळत नसल्याचे शेतकऱ्यांनी सांगितले. आधीच अतिवृष्टीमुळं आमच्या शेती पिकांचे खूप मोठे नुकसान झाल्याची माहिती शेतकऱ्यांनी संभाजीराजेंना दिला. यावेळी संभाजीराजेंनी शेतकऱ्यांच्या समस्या एकूण घेतल्या. तसेच सरकारनं शेतकऱ्यांच्या प्रश्नांकडे लक्ष घालण्याची गरज असल्याचं मत व्यक्त केलं.  

News Reels
महत्त्वाच्या बातम्या:
Maharashtra News Updates : कोणत्याही कोविड निर्बंधाशिवाय गोव्यात ख्रिसमस आणि नवीन वर्ष साजरा करता येणार
Winter Assembly Session : महापुरुषांचे अपमान करणाऱ्यांवर सरकारचे मौन; विधानमंडळाच्या गेटवर महिलेचा आत्मदहनाचा प्रयत्न
Pune PIFF : पुणे आंतरराष्ट्रीय चित्रपट महोत्सव पुढे ढकलला; काय आहे कारण? पुढची तारीख कधी?
Nashik Corona vaccine : कोरोनाचे संकट घोघावतंय, नाशिक जिल्ह्यांत कोविशील्डचा तुडवडा, राज्याकडून पुरवठाच नाही
Top 10 Maharashtra Marathi News : ABP माझा टॉप 10 हेडलाईन्स | 23 डिसेंबर 2022 | शुक्रवार
IPL Auction: 80 खेळाडू मालामाल, 10 संघांनी खर्च केले 167 कोटी; तुमच्या आवडत्या संघात कोणता खेळाडू
Mumbai Corona: मुंबईकरांनो सावधान! राजधानीत कोरोना संसर्ग वाढू नये यासाठी महापालिकेच्या विशेष सूचना
Reham Khan Mirza Bilal Wedding: इम्रान खानच्या पूर्वाश्रमीच्या पत्नीचं तिसरं लग्न, सोशल मीडियावर घोषणा
IPL Auction 2023 : शिवम मावी ते मुकेश कुमार, या अनकॅप्ड खेळाडूंवर पडला पैशांचा पाऊस
Mumbai IIT: आयआयटीची पोरं हुशार! मुंबई आयआयटीत भरघोस पॅकेज; एका विद्यार्थ्याला सर्वाधिक वार्षिक 3.67 कोटींचा पगार, 25 विद्यार्थ्यांना एक कोटी…

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares