घोषणाबाजी: पिकविम्याकरीता स्वाभिमानी संघटना‎ आक्रमक, भातकुली तहसीलवर मोर्चा‎ – दिव्य मराठी

Written by

आपल्या शहरातील ताज्या बातम्या आणि ई-पेपर मिळवा मोफत
पिकविम्याची रक्कम शेतकऱ्यांच्या‎ खात्यात तातडीने जमा करावी, या‎ मागणीकरिता स्वाभिमानी शेतकरी‎ संघटनेच्या नेतृत्वात शेकडो शेतकरी‎ सोमवारी भातकुली तहसीलवर‎ धडकले होते. यावेळी‎ शासनाविरोधात घोषणाबाजी करीत‎ पिकविम्याकरिता आठ दिवसांचा‎ अल्टीमेटम दिला. अन्यथा यापेक्षाही‎ तीव्र आंदोलन करू असा इशारा‎ संघटनेचे अमित अढावु, प्रविण‎ मोहोड यांनी निवेदनातून दिला.‎ शेतकऱ्यांचे अतिवृष्टीने मोठ्या‎ प्रमाणात नुकसान झाले असताना‎ देखील शेकडो विमाधारक‎ शेतकऱ्यांना मोबदला मिळाला नाही.‎ कृषि विभागाने पीक विमा‎ कंपन्यांकडून शेतकऱ्यांचा डाटा‎ घेवून पडताळणी करणे गरजेचे‎ आहे, परंतु तसे शासनाकडून‎ करण्यात आले नाही. केेवळ विमा‎ कंपनीला पाठीशी घालण्याचे काम‎‎‎‎‎‎‎‎ शासन करीत असल्याचा आरोप‎ यावेळी करण्यात आला.
पात्र‎ शेतकऱ्यांच्या खात्यात विम्याची‎ रक्कम जमा करण्यास कंपन्यांना‎ बाध्य करावे. ज्यांना विम्याची‎ रक्कम कमी मिळाली, ज्यांना अपात्र‎ ठरविण्यात आले, त्यांच्या‎ खात्यातही विम्याची रक्कम जमा‎ करण्यासाठी सरकारने तातडीने‎ पीक विमा कंपन्यांना आदेशित‎ करावे.‎ या मागणीसाठी स्वाभिमानी शेतकरी‎ संघटनेच्या नेतृत्वात शेकडो‎ शेतकऱ्यांचा मोर्चा दुपारी भातकुली‎ तहसीलवर धडकला. यावेळी‎ शासनाच्या धोरणाविरोधात निदर्शने‎ करण्यात आली. येत्या आठ‎‎‎‎‎‎‎‎ दिवसांत शेतकऱ्यांच्या खात्यात‎ विम्याची रक्कम जमा न झाल्यास‎ पीक विमा कंपन्यांविरोधात तीव्र‎ आंदोलनाचा इशारा निवेदनातून‎ तहसीलदार यांच्या मार्फत‎ शासनाला देण्यात आला आहे.‎ या आंदोलनात पक्षाचे‎ जिल्हाध्यक्ष अमित अढावु,‎ संघटनेचे जिल्हाध्यक्ष प्रविण‎ मोहोड, अमोल राऊत ,शिवाजी‎ देशमुख, आश्विन दुर्गे, बाळासाहेब‎ खोरगडे, प्रदीप गौरखेडे, नितीन‎ ओळीवकर, राजू लेंडे, विशाल‎ मेहरे, बाळासाहेब लेंडे, मुकुंद‎ बांबल, संदीप वानखडे, संदीप‎ रेहपाडे, ओंकार ठाकरे, मोहन‎ धुमाळे आदींचा सहभाग होता.‎
Copyright © 2022-23 DB Corp ltd., All Rights Reserved
This website follows the DNPA Code of Ethics.

source

Article Tags:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Shares